Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Chào các bác, tham gia OS đã lâu nhưng đây là lần đầu tiên em chia sẻ về 1 tình huống khá là bức xúc xảy ra trong buổi chiều hôm nay ( 5h ngày 14.8) khi đậu xe ô tô trong khuôn viên siêu thị mini này để mua hàng.
thời tiết hôm nay như các bác biết là khá nóng & oi và trên xe có 2 bé nên em nổ máy xe (đầu huớng vào bên trong) trong khi đợi người nhà vào mua đồ như mọi khi...
Lúc này ngay cửa vào siêu thị có 1 người ngồi bệt trứớc cửa và cũng trứớc xe em , áo bỏ ngoài quần, mặc đồng phục sọc kẻ của siêu thị, tầm 50-55t, tay lướt iphone, theo lời bạn bảo vệ trẻ nói thì đó là quản lý của siêu thị này...
Bác này miệng quát lớn, tay đập vào đèn xe e rất ư là thô bạo kêu em tắt đèn Led "Day Light" làm chói mắt bác ấy.
luc này em cũng nói lớn: "ông làm gì mà lớn tiếng với tôi vậy?, đèn này không tắt được ..."
bác kia: "không tắt được thì mày tắt máy đi "& chửi văng này văng nọ rất là mất lịch sự, e nghe được cả từ "chó".....
lúc này 2 đứa cháu em nó hỏi "gì vậy cậu", có trẻ con nên em thôi, không đôi co nữa , tắt máy xe & nhịn cho xong chuyện.
ở sg đã lâu, mọi Dv em thấy khá là tốt & lịch sự, thỉnh thoảng mua đồ nhật siêu thị này khá ổn & ngon. nhưng hôm nay tay quản lý kiểu này em mới gặp lần đầu.
trước khi về anh bảo vệ trẻ nói em: "Anh thông cảm, quản lý siêu thị em đó".
Quản lý siêu thị Akuruhi số 5 Lê Thánh Tôn chửi khách nặng lời vì đèn led "Day light".

E có cả cammera hành trình nữa cơ, nhưng thôi .!
Cuối tuần nhiều "chiện", xả trét với các bác tí.

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
gửi clip cho quản lý cấp trên của nó, cho nó tiêu luôn đi bác. thứ vô văn hoá, lớn tuổi rồi còn vậy.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B2
11/7/09
120
216
53
gửi clip cho quản lý cấp trên của nó, cho nó tiêu luôn đi bác. thứ vô văn hoá, lớn tuổi rồi còn vậy.
Ở đó siêu thị nó cũng có camera luôn ah, cỡ quản lý mà thế thì thôi , có nói cũng zậy ah...

Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Gặp e thì e hỏi thằng đó là "mày muốn gì?" Mở cốp xe lên lấy cây chiến với nó. Thử này phải trị nó bằng cây đập vào chân nó mới sợ.
Em nhịn thôi ợ, yếu ko ra gió được bác ơi .. Kkk