Tập Lái
14/1/06
7
0
0
Chào các bác
Mình vừa đọc topic về FM tranmition thấy cũng hay nhưng trước đây mình không biết nên đã kêu thợ móc từ RAdio FM theo xe ra 1 jack 3.5 mm để khi cần thì cắm vào mobile hay DVD xách tay đều được .Nhưng điều mình phân vân là không biết chất lượng âm thanh của cách này so với dùng FM tránmition thì cái nào cho âm thanh hay hơn .Và nếu so với đầu CD gắn theo xe thì sao ?
Nhờ các cbác chỉ giáo giùm .
Cám ơn các bác

Hạng B1
4/10/05
51
0
0
53
RE: so sánh âm thanh giữa FM tránmition và jack 3.5mm móc từ FM

như nhau bác ôi vì cái nào cũng phải xài tần sóng của radio nên chất lượng không cao:D

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

móc jack 3.5mm nghe hay hơn hẳn FMtr chứ, chỉ tội dây rợ hơi loằng ngoằng thôi.

Hạng B1
6/4/05
63
0
6
48
Hà Nội

Iem thấy còn phải tùy vào nguồn phát nữa thì mới so sánh chất lượng được. Các bác đừng khinh sóng FM, tần số đảm bảo nghe Hifi chuẩn Stereo đấy, Doblly 3D thì không được thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Em xin ý kiến chút
Theo thư tự thì để kết nối vào tb trên xe có 04 phương pháp được đánh giá theo thứ tự từ1-4
1/ Kết nối được vào trực tiếp : Chất lượng khỏi bàn tuy nhiên hầu như chỉ có Đầu câm bán ngoài mới có AUX in
2/ Các Bác có catsette dùng Catsette adaptor
Nhược điểm có tiếng xì do hiệu ứng đầu từ
so sánh âm thanh giữa FM tránmition và jack 3.5mm móc từ FM

3/FM modulator
Đặc điểm tiếng vẫn qua điều chế FM nên dải tần có phần thu hẹp nhưng FM phát được đấu trực tiếp vào hệ thống anten của Xe
Nên không bị nhiễu

4/FM transmiter
Ưu điểm nổi bật là không phải lắp đặt gì
Cắm thẳng vào Châm thuốc
Tuy nhiên hay bị nhiễu do truyền qua không gian
Loại này chất lượng kém nhất

Các Bác lưu ý mục 3,4 nên dùng đồ Hiệu một tí thì đỡ rắc rối hơn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/6/04
28
1
0

Tôi đang dùng cái số 4 của Sony. Nhưng khi xe không nổ máy thì rất tốt; nhưng khi xe chạy lại bị nhiễu rất nhiều :mad:. Không biết có phải do dòng điện không ổn định ???
Sẳn dịp hỏi bác THANH TUNG, cái đầu portable DVD của Sony nó có phát sóng FM luôn. Nhưng dải tần số phát của nó thấp hơn dải tần mà FM xe có thể nhận đc:(. Cái này chỉnh được không dzậy? Many thanks!

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Trích đoạn: egpsee

Tôi đang dùng cái số 4 của Sony. Nhưng khi xe không nổ máy thì rất tốt; nhưng khi xe chạy lại bị nhiễu rất nhiều :mad:. Không biết có phải do dòng điện không ổn định ???

Chính xác là bệnh của ông số 4
có xe lại không sao thế mới tài

Sẳn dịp hỏi bác THANH TUNG, cái đầu portable DVD của Sony nó có phát sóng FM luôn. Nhưng dải tần số phát của nó thấp hơn dải tần mà FM xe có thể nhận đc:(. Cái này chỉnh được không dzậy? Many thanks!
Em nhớ là bộ Di tần chỉ có ở loại 3 thôi Chuyển từ FM japan 76-89MHz sang 87-108MHz

Tập Lái
18/6/04
28
1
0

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Em nhớ là bộ Di tần chỉ có ở loại 3 thôi Chuyển từ FM japan 76-89MHz sang 87-108MHz

Xin phiền bác lần nữa, em cũng chưa hiểu rõ! Dzậy là được hả bác? (cái này nó chỉnh tần số phát trên on screen menu)

Tập Lái
18/4/06
24
0
0

Bác Thanh Tùng cho e hỏi tý.e muốn thay cái đầu casset bằng đầu cd và thêm bộ loa bass nữa.Bác biết loại nào tốt và ở đâu làm co uy tín.e ở thcm.thanks bác!Ah quên mất em nó la toy corolla đời 97

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Xin phiền bác lần nữa, em cũng chưa hiểu rõ! Dzậy là được hả bác? (cái này nó chỉnh tần số phát trên on screen menu)
Ôi thế thì hay quá
Bác chỉnh tần số phát 88.1 Mhz sau đó chỉmh lại Radio trên xe là xong
Chắc là thành công rồi