Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Thể theo nguyện vọng, yêu cầu chính đáng của rất nhiều thành viên SFC, Ban chủ nhiệm SFC quyết định kêu gọi thành lập Quỹ từ thiện SFC, tiếp nhận các đóng góp về tài chính, đồ dùng... ủng hộ cho các chương trình từ thiện.... Hoạt động trước mắt đầu tiên của Quỹ SFC sẽ là chương trình đồng hành cùng học sinh dân tộc ở Cao Bồ- Hà Giang.
Về chương trình Hà Giang, như anh em đã biết, trong năm 2008, anh em SFC đã đóng góp cùng toàn bộ thành viên OS xây dựng nhà lưu trú cho học sinh nghèo Cao Bồ- Hà Giang. Vừa qua, ngôi nhà lưu trú đã khánh thành. Ban điều hành OS đã và đang kêu gọi những tấm lòng hảo tâm, đóng góp thêm cho các em học sinh ở đây... Thông tin về chương trình từ thiện:
OS nói:
Sau gần một năm với lời kêu gọi chương trình “Mái ấm cho đàn em thân yêu”, các thành viên diễn đàn Otosaigon.com đã ủng hộ được 600 triệu đồng để xây dựng nhà lưu trú cho các em với mục đích giúp em các học sinh miền núi giảm được thời gian đến trường học phải mất hàng giờ đồng hồ đi bộ và giảm thiểu các em học sinh miền núi phải bỏ học do không có cơ hội đến trường vì điều kiện đường xá xa xôi.
.........
Với sự hỗ trợ của các lãnh đạo của UBND tỉnh Hà Giang và UNBD huyện Vị Xuyên đã tạo điều kiện cho giải phóng mặt bằng và hỗ trợ các thủ tục pháp lý đầu tư, nhận bàn giao công trình gồm 3 phòng ở, một phòng ăn và khu vực vệ sinh sau gần 3 tháng xây dựng. Thị xã Cao Bồ cũng là nơi bị thiệt hại nặng nề trong đợt lũ quét vào tháng 8 năm 2008 và là một trong những xã nghèo của tỉnh Hà Giang.

Các bác có thể đọc thông tin chi tiết tại link này: http://www.otosaigon.com/forum/m1583459.aspx
Hiện tại, SFC đã có số tiền: 5 triệu của vợ chồng bác Đăng Quang và 3.333.333 VND của bác Mạnh (đấu giá số 333 trong list SFC). Ban chủ nhiệm SFC kêu gọi các thành viên SFC mở rộng tấm lòng, tham gia ủng hộ chương trình từ thiện rất có ý nghĩa này. Hongha sẽ là đầu mối nhận tiền ủng hộ phía Bắc, bác Hunguyen123 sẽ là đầu mối nhận ủng hộ ở khu vực phía Nam... Sau khi kết thúc đợt quyên góp, đại diện SFC sẽ cùng ban điều hành OS tiến hành trao tặng tại Hà Giang...

Last edited by a moderator:
OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Re:Góp sức cùng trẻ em nghèo Hà Giang- chương trình từ thiện của SFC

em ủng hộ theo SFC 1 triệu!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

cosboy nói:
em ủng hộ theo SFC 1 triệu!

Hoan hô bác Cosboy ,đã mở màn cho chiến dịch . Ước gì ai cũng như bác anh em có 350trệu làm tù thiện

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0

Em xin ủng hộ 2 triệu

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Các bác ơi em giúp làm cái danh sách liền nè bác nào ủng hộ tự điền tiếp :
1. Cosboy : 1 trieu
2.Son 2 :2 trieu
3.....

Hạng B2
21/7/04
371
0
16
47
Hanoi

Cho nhà em ủng hộ 1tr nhé! Khi nào các bác đi Hà Giang cho em tham gia với ạ!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

RacingLady nói:
Cho nhà em ủng hộ 1tr nhé! Khi nào các bác đi Hà Giang cho em tham gia với ạ!

Sao em gái không chịu tự điền vô hả ?
1. Cosboy : 1 trieu
2.Son 2 :2 trieu
3.Racing L+M: 1trieu
4.....

TC : 4 trieu

Tập Lái
11/7/09
29
0
6

Em góp 1 triệu nhé. Các bác cho số TK để em chuyển vì em ko ở HN cũng ko ở SG

Hạng B2
21/7/04
371
0
16
47
Hanoi

A, chào bác xe căng hải, bác khoẻ không???
Hôm nọ ở Nha Trang gặp bác có tí chưa kịp chuyện trò mấy! Chỉ buồn cười lúc bác giúi tiền vào tay em mấy chú phục vụ quán cứ nhìn nhìn cười cười
Chắc ng ta nghĩ sao em được bo nhiều thế haha :D

Tập Lái
11/7/09
29
0
6

Chào bác RL. Đến tận bi giờ ở NT vẫn đang đồn ầm lên là em dại...ái đấy ạ