Hạng B1
25/5/11
74
4
8
Chào các bác!
Theo dõi các bác giao lưu ơ NT mà trong lòng thật là nôn nao khó tả.
Hy vọng một ngày nào đó sẽ được thọ giáo cùng các bác nhà mình.
Hôm n iệc nay em mở thớt này để các bác cùng vào thảo luận việc dán fim cho V2.
Hôm rồi đi rửa xe ACC 91 có một em xinh đẹp đến tư vấn dán kiếng. Loại thường Lunlna trọn bộ: trước, sau, bên hông hết 3t7 đang có CT giảm giá 10% còn lại 3t3. Mình rất muốn dán vì : 1/ Cho xe bớt nóng. 2/ Dán fim màu tối để bảo vệ riêng tư 1 chút.
Nhưng mình đang lăng tăn là: 1/ xe cũ dán fim với giá đó có hợp lý kg? 2/ Chất lượng fim có tốt như quảng cáo kg?
Mời các bác tham gia cho ý kiến với.
Nếu có thể thì mấy cao thủ đang ở NT lạm bàn việc này rồi post lên cho anh em mở mang luôn.

Chúc các bác vui vẻ. Ngày nào cũng say.

Đã uống rượu bia thì kg lái xe. Đã lái xe thì kg uống rượu bia. Các bác chọn cái nào?

Còn theo em thì uống rượu bia chạy xe mới phê và cảm giác ..

Hạng B1
25/5/11
74
4
8
accord_qng nói:
Cứ dán đi bác, có hiệu quả lắm. Năm 2008 em dán Vkool toàn xe hết 390USD, bây giờ chắc rẻ hơn rùi.

Cảm ơn bác. Nhưng bây giờ nó có nhiều loại lắm. Bộ 3t3 này là rẻ nhất của Lulmar. Bác nào đã từng làm loại này thì cho em ít cảm nhận để khỏi bị tiền mất tật mang. (Nếu mà lỡ dán mà kg ưng ý là rất khó chịu. Gỡ ra là chỉ có vứt đi, giống như cầm 3t3 vò lại 1 cục rồi vứt vào xọt rác vậy đó.

Rất mong các bác tư vấn cho em.

Hạng B2
29/11/10
184
4
18
50
Dán kính cách nhiệt làm cho xe mát mẻ, giúp giảm bớt tiêu hao nhiên liệu, bảo vệ nội thất bền hơn, cũ mới gì miễn có lúa thì bác cứ dán cho nó mát mẻ. Xem mấy thương hiệu hay dùng rồi bác chọn sáng tối,... rồi quất. hà hà

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Thị trường phim cách nhiệt đang bị đồn ầm lên rằng đồ rẻ thì coi chừng hàng giả - tiền mất tật mang. Nhưng cá nhân em thì mới dán cách đây 3 tuần tại 1 tiệm mới mở (đi ngang thấy ghé luôn chứ không hề quen biết), em dán phim 3M loại chữ lớn giá 2,1tr.đ cho toàn xe. Kết quả đi ngoài nắng từ lúc 11h - 14h nhiệt độ trong xe mát hẳn so với trước, máy lạnh chỉ làm việc ở cấp độ 1 là thấy thoải mái con gà mái. Hôm đi siêu thị bỏ nguyên con phơi nắng lúc 14h đến 17h ra thấy không khí trong xe cũng nóng nhưng không đến nỗi hầm hập như lò nướng bánh mì, hồi xưa bỏ xe như vậy là phải nổ máy bật máy lạnh đồng thời mở hết cửa xe để xả nóng vài phút mới dám lên xe.

Hạng B1
25/5/11
74
4
8
xe reo nói:
Thị trường phim cách nhiệt đang bị đồn ầm lên rằng đồ rẻ thì coi chừng hàng giả - tiền mất tật mang. Nhưng cá nhân em thì mới dán cách đây 3 tuần tại 1 tiệm mới mở (đi ngang thấy ghé luôn chứ không hề quen biết), em dán phim 3M loại chữ lớn giá 2,1tr.đ cho toàn xe. Kết quả đi ngoài nắng từ lúc 11h - 14h nhiệt độ trong xe mát hẳn so với trước, máy lạnh chỉ làm việc ở cấp độ 1 là thấy thoải mái con gà mái. Hôm đi siêu thị bỏ nguyên con phơi nắng lúc 14h đến 17h ra thấy không khí trong xe cũng nóng nhưng không đến nỗi hầm hập như lò nướng bánh mì, hồi xưa bỏ xe như vậy là phải nổ máy bật máy lạnh đồng thời mở hết cửa xe để xả nóng vài phút mới dám lên xe.

Oh. Em nghe nói film 3M tốt hơn film Lulmar mà sao bác xe reo dán rẻ thế. Bác dán ở chỗ nào vậy cho em địa chỉ với.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
xe reo nói:
Giả hay thật thời gian sẽ trả lời bác ạ, hàng thật 10 năm ko bị nứt hay bạc màu...hàng đểu vài năm là xuống cấp ngay, lúc đó chán lắm, chưa kể hiệu quả cách nhiệt khác nhau...

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0
Em nghĩ là rất nên dán Bác à! vì giữa dán và không dán nó cách xa nhau lắm. Như xe em lúc chưa dán thì nóng không chịu nổi (kể cả khi xe đang chạy) đến khi dán rồi thì rất ok. Bác cũng đừng lăn tăn về xe cũ làm gì vì cũ người ta mới mình mà. Bác có thể lựa chọn phim của Hàn Quốc giá sẽ rẻ hơn ví dụ FSK chẳng hạn (em dán cái này 2 năm rồi thấy cũng ok)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/9/10
328
9
18
Bình Chánh,HCM city
dung_43 nói:
Em nghĩ là rất nên dán Bác à! vì giữa dán và không dán nó cách xa nhau lắm. Như xe em lúc chưa dán thì nóng không chịu nổi (kể cả khi xe đang chạy) đến khi dán rồi thì rất ok. Bác cũng đừng lăn tăn về xe cũ làm gì vì cũ người ta mới mình mà. Bác có thể lựa chọn phim của Hàn Quốc giá sẽ rẻ hơn ví dụ FSK chẳng hạn (em dán cái này 2 năm rồi thấy cũng ok)
Film FSK là của Nhật bác ơi.
Bên cty em đang có chương trình khuyến mãi giảm giá tới 20% cho film cách nhiệt FSK, mời các bác tham khảo ở link này:
http://www.otosaigon.com/...in-Japan-m3347363.aspx