Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
1. cái nắp đen bự la nhớt máy, cách kiểm tra là đẩy cái que xuống nếu nó nhún lên đều là nhớt òn tốt, trường hợp đẩy mà nó lên chậm là thiếu nhớt pk?
Cây que đó là đo khi máy nóng hay nguội , phút thứ mấy vậy bác để em xem
đó là nước làm mát mà bác nói ấy bác, hehe
giờ lại hiện cái đèn, nhớt đổ đc hơn 5 lít mà báo thế này bác ( ảnh đính kèm phía dưới)

Attachments

Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
đó là nước làm mát mà bác nói ấy bác, hehe
giờ lại hiện cái đèn, nhớt đổ đc hơn 5 lít mà báo thế này bác ( ảnh đính kèm phía dưới)
đèn em kiểm tra đủ các kiểu ko cháy bóng nào hết, ( không biết nó hiện vậy là báo đền ko đủ độ sáng hay sao ta)

Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Giây 46, dầu trợ lực tay lái, cạn thì châm vào, rất ít khi thay
2'10 dầu thắng xem, thay nếu cần (nếu thấy nó đen) hay 3 năm thì phải
3'10 nước làm mát, nước xe (nên làm 2 năm)
5'58 nước chùi kiếng
Sau đó thì xem tableau, nếu như thiếu nhớt thì châm vào từ từ.

Chấm hết ... Nếu như bác muốn thêm thì có lẽ phải hỏi ai có BMW. Có gì thì hú các anh em OS,

Còn bác hỏi vào phút nào thì em có thể theo được .... Thân !
cái nhớt hộp số nó nằm ở đâu bác nhể, em chịu

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Kh có cây thăm dầu thì châm vậy. Rồi mở công tắc xem mức dầu có lên không. Nhớ đừng full. Hiện giờ thì tạm ok

Hạng C
11/2/09
629
547
93
Bác Cao Hiệp k rành xe nên tìm 1 gara rành về xe để tư vấn và giải quyết sự cố sớm tranh bị vẽ vời.

Vấn đề xe bác thì theo em như này:
1. Thước lái: Nếu chỉ ránh chụp CV , về lâu dài sẽ làm xước mòn các khớp dẫn tới kêu, Phương án tạm thời là ae thợ đi mạ và gắn lại thêm mỡ bò cho bác đi tạm. Về lâu dài bác nên thay vì linh kiện này không quá mắc, tầm 3 tr mấy hàng Trackmotive
Thay láp phía sau cho BMW 320i

2. Cảm biến áp suất nhớt: con cảm biến này rất ít khi hư, bác cho thợ vệ sinh hoặc bác tự tháo ra vệ sinh và gắn lại, nhớ kiếm tra các dây dẫn xem có bị đứt hay không.
Nếu hư thì thay, giá chỉ gần 2tr thôi.

• Like
Reactions: Caohiep and Osin
Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
Bác Cao Hiệp k rành xe nên tìm 1 gara rành về xe để tư vấn và giải quyết sự cố sớm tranh bị vẽ vời.

Vấn đề xe bác thì theo em như này:
1. Thước lái: Nếu chỉ ránh chụp CV , về lâu dài sẽ làm xước mòn các khớp dẫn tới kêu, Phương án tạm thời là ae thợ đi mạ và gắn lại thêm mỡ bò cho bác đi tạm. Về lâu dài bác nên thay vì linh kiện này không quá mắc, tầm 3 tr mấy hàng Trackmotive
View attachment 2459421

2. Cảm biến áp suất nhớt: con cảm biến này rất ít khi hư, bác cho thợ vệ sinh hoặc bác tự tháo ra vệ sinh và gắn lại, nhớ kiếm tra các dây dẫn xem có bị đứt hay không.
Nếu hư thì thay, giá chỉ gần 2tr thôi.
thanks bác
1. em sẽ lưu ý vần đề bác trao đổi
2. bác hướng dẫn em vệ sinh cái cảm biến với, tìn hiểu đọc đủ các thể loại mà thấy rối quá
bác có gara nào uy tín giỡi thiệu e với, chứ hôm bữa vào autobem bên xa lo ha nội biên hoà ( chạy mất dép rồi bác ơi), vẽ và phán đủ kiểu.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
thanks bác
1. em sẽ lưu ý vần đề bác trao đổi
2. bác hướng dẫn em vệ sinh cái cảm biến với, tìn hiểu đọc đủ các thể loại mà thấy rối quá
bác có gara nào uy tín giỡi thiệu e với, chứ hôm bữa vào autobem bên xa lo ha nội biên hoà ( chạy mất dép rồi bác ơi), vẽ và phán đủ kiểu.
- Trước khi chùi hay thay cảm ứng thì bạn thử để thêm nhớt vào máy, sau đó để xem nhớt có lên mức nào không .
- về vấn đề láp bánh sau thì nên thay mới như @caohiep viết trên

khi vào garage bạn chỉ nói "tôi cần thay lap" thế là xong, nó không có quyền bắt bạn thay ... gạt nước, bánh xe đâu . Vì theo tâm lý nó sẽ biết mình biết về xe, không dám vẽ vời. Ngược lại nếu như bạn sợ nó thì bị trúng chưỡng là đúng,

Và rất ít vấn đề khi bạn đi chính hãng ....

• Like
Reactions: Caohiep
Tập Lái
10/4/21
27
7
3
38
- Trước khi chùi hay thay cảm ứng thì bạn thử để thêm nhớt vào máy, sau đó để xem nhớt có lên mức nào không .
- về vấn đề láp bánh sau thì nên thay mới như @caohiep viết trên

khi vào garage bạn chỉ nói "tôi cần thay lap" thế là xong, nó không có quyền bắt bạn thay ... gạt nước, bánh xe đâu . Vì theo tâm lý nó sẽ biết mình biết về xe, không dám vẽ vời. Ngược lại nếu như bạn sợ nó thì bị trúng chưỡng là đúng,

Và rất ít vấn đề khi bạn đi chính hãng ....
"Và rất ít vấn đề khi bạn đi chính hãng ...." nghĩa là vào hãng nó không vẽ hay sao bác