Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Gửi các Bác,

Tính đến thời điểm này em đã đăng ký xe được 3 tuần rồi mà bên bán xe và ngân hàng chẳng thấy đá đọng gì tới cái carvet xe và cái bảo hiểm vật chất. Hỏi ông này thì ông này đá qua ông kia. Đến giờ em ôm chiếc xe chạy mà chỉ có cái giấy hẹn của bên Đăng kiểm. Các Bác cho em hỏi: em có thể lấy sổ đăng kiểm trong khi không có giấy hẹn hay varvet xe không vậy?! Và thông thường thì bên ngân hàng hay đơn vị bán xe (ngân hàng của đơn vị bán xe) phải giao carvet cho mình trong thời gian bao lâu vậy?! Em lại sắp đi xa mà như vậy thì lại vừa điên vừa lo.

Xin cảm ơn các Bác!!!

Hạng B1
26/5/10
75
53
18
45
ngan hàng giao cavet xe cho bạn,time khoảng 2 tuần sao khi lấy xe,nếu lâu wa bạn liên lạc với bé nào bên ngân hàng phụ trách của xe bạn đó,mình chỉ có 10 ngày là có carvet roi ,7 ngày sao lên lấy Đăng kiểm luôn.vì ngân hàng lấy carvet xong photo có đóng dấu bên ngân hàng đưa cho bạn,bạn ko có được giử bản gốc đâu,khi nào trả góp xong nó mới cho nạn giứ

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Trước đây em cũng có mua trả góp xe tại Toy HV. Sau khi bấm biển số xong là có giấy hẹn lấy cavẹt (01 tuần), cầm giấy hẹn này đi đăng kiểm, được phát thêm giấy hẹn lấy sổ đăng kiểm (có hiệu lực 01 tháng). Khoảng 7-10 ngày gì đó, CVDV bên Toy HV lên giấy cavẹt chính chuyển cho NH photo cấp bản sao và ghé lên đăng kiểm lấy sổ gốc. OK hết.

nisibili nói:
Trước đây em cũng có mua trả góp xe tại Toy HV. Sau khi bấm biển số xong là có giấy hẹn lấy cavẹt (01 tuần), cầm giấy hẹn này đi đăng kiểm, được phát thêm giấy hẹn lấy sổ đăng kiểm (có hiệu lực 01 tháng). Khoảng 7-10 ngày gì đó, CVDV bên Toy HV lên giấy cavẹt chính chuyển cho NH photo cấp bản sao và ghé lên đăng kiểm lấy sổ gốc. OK hết.

Chuẩn đấy bác ạ.....

Hạng D
Sau khi bấm số và có giấy hẹn cà vẹc, ngân hàng cùng với bác lên lấy cà vẹct, Ngân hàng đăng ký thêm vài thủ tục phong tỏa thì phải. Xong thì cứ theo nhân viên Ngân hàng về lấy Cà vẹct pho to thôi...
Hôm bữa em lấy là vậy đó!