Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng kêu khi gài số R, do đâu?

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Chào các bác ! Xe em mấy nay để ý gài số lùi bị kêu tiếng u u ( đạp phanh mới kêu)! Đỗ về P thỉnh thoảng cũng kêu. N thì ko bị. nhờ các bác tư vấn giúp https://youtube.com/shorts/Yhm5n7IYKO4?si=kRkXu6XOtoyBED9J
Em gửi video tiếng kêu ! Có thợ bảo do chân máy hộp số và thuỷ lực ! Em đã nhờ thử cái mới mà vẫn bị
Ps: nay số lùi ko bị mà để D ( đạp phanh ) thì lại kêu.

Tiếng kêu khi gài số R, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
Thôi thì online khó đoán
Vậy điều đầu tiên cho em biết là cây số bao nhiêu và bác đã từng hya bao giờ thay nhớt hộp+lọc chưa , và lúc thay thì đã bao nhiêu cây số (tức là period) Tạm hỏi nhiêu thôi rồi ...đoán tiếp

• Like
Reactions: the kid
Hạng F
7/8/17
7.468
10.170
113
Bệnh này đặc hữu, phải nêu rõ đời xe hiệu j đi bao nhiêu cây người ta mới đoán ra quăng cục nhợ k có mối chỉ kêu tháo sao tháo dc anh.

Hạng B2
8/11/19
162
39
28
36
Em cám ơn các bác ! Nay em tạm tìm ra nguyên nhân. Do cái bô nó lỏng ốc, ( gioăng cổ bô nó xẹp ) em đã đệm tạm giấy amiang rồi ! Tình trạng kêu đã hết !đang đặt cái gioăng mới về.

Hạng B2
18/4/23
461
629
93
41
Em cám ơn các bác ! Nay em tạm tìm ra nguyên nhân. Do cái bô nó lỏng ốc, ( gioăng cổ bô nó xẹp ) em đã đệm tạm giấy amiang rồi ! Tình trạng kêu đã hết !đang đặt cái gioăng mới về.
Hú hồn kkk

Hạng B2
10/7/19
340
328
64
33
vãi bác, ha ha =))))

Tập Lái
3/4/07
32
1
6
cái này ra gara kiểu gì cũng bị phán thay dầu, thay lọc hộp số, lằng nhằng khéo lại bổ máy

Hạng D
19/10/09
4.735
14.293
113
Tel : 0949999684 .
cái này ra gara kiểu gì cũng bị phán thay dầu, thay lọc hộp số, lằng nhằng khéo lại bổ máy
Vậy mới có tiền con cái đi học bác . Garage em còn hơn vậy nữa. Phải vặt lông từ từ ,đạp thắng bị làm thắng trước ,rồi tới chân máy ,. . .cuối cùng mới bổ máy nha bác. Bác biết địa chỉ garage em chưa ạ

Hạng F
29/10/16
11.589
22.252
113
Pháp
Vậy mới có tiền con cái đi học bác . Garage em còn hơn vậy nữa. Phải vặt lông từ từ ,đạp thắng bị làm thắng trước ,rồi tới chân máy ,. . .cuối cùng mới bổ máy nha bác. Bác biết địa chỉ garage em chưa ạ
Lần tới để em bắt bệnh dùm nha ....em mà vặt thì ...đổi cả cái " cạt vẹt " nha :):):)
Nói chứ khi làm xe, sửa xe, thì nên thay đồng bộ thì người sửa và chủ xe sẽ an tâm hơn, thay vì hư gì thay đó, mình cũng không biết hệ luỵ thế nào

Em mà thay bạc đạn ..loại tambour (hình cone) lúc đầu thay bạc chén, nhưng 2 lần liên tiếm là thay luân cả trục giửa fuse luôn
Tiện theo bác @PHONG NGUYEN thắng tambour có cái hay và cái dở, và sau nầy cái dở của nó (khắc phục do cọ sát làm cho tambour nóng) và xu thế sau nầy trở lại tambour (cho xe nhỏ) thế nào ... theo bác