Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Toyota Vios va chạm nát đầu vẫn không bung túi khí. Chắc chưa đủ lực?

Em xin copy nguyên văn Tiêu đề của bác Wind_Slash trên vitalk tại e thấy chưa ai đăng bài này... Lâu nay mọi người hay tranh luận về độ an toàn của toy mà cứ ntn riết kg biết bao h toy Việt Nam! mới chịu quan tâm đến sự an toàn của dân mình nữa :3dchientrung:

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
chủ xe có bị gì đâu? nên cảm biến mức độ nguy hiểm của tai nạn chưa được kích hoạt thôi, cái này theo toyota là trầy sướt chứ ko phải tai nạn, hị hị hị

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em xin copy nguyên văn Tiêu đề của bác Wind_Slash trên vitalk tại e thấy chưa ai đăng bài này... Lâu nay mọi người hay tranh luận về độ an toàn của toy mà cứ ntn riết kg biết bao h toy Việt Nam! mới chịu quan tâm đến sự an toàn của dân mình nữa :3dchientrung:
không dập đúng 2 cái switch kích hoạt túi khí do chưa đủ mạnh hay không đúng góc thì sao mà bung bác ơi. bác mở capo lên là thấy nó có 2 cái cục đó 2 bên đầu xe liền mà

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Thấy tai nạn là mấy bác cứ hỏi sao k bung túi khí mà k thấy ai hỏi có thắt dây an toàn k mà bung vậy?
Thắt dây hay không thì đâu có liên quan túi khí bác ! Chắc ý bác là phải thắt dây an toàn thì túi khí mới được kích hoạt khi có tai nạn phải không, theo em thì 2 bộ phận này hoạt động độc lập và không lệ thuộc nhau.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Lại chuyện túi khí.
Đọc mấy chuyện kiểu này hoài rồi chả hiểu chức năng của túi khí là gì nữa.

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Đúng là nồi đồng cối đá, Toy giữ giá và bền nhỉ, cái túi khí sài hoài mà chẳng phải thay

• Like
Reactions: vinhphucng25
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Innova - em cầm lái - cài selt belt đàng hoàng => tông đuôi xe tải bị bể toàn bộ dàn đèn trước, lủng két nước, thụng vô tới trong làm bể bầu lọc gió (pô air), gãy cánh quạt, cong ti máy để gắn cánh quạt => kết quả túi khí vẫn ngủ yên ngon lành cành đào, em có hỏi thì kỹ thuật viên trả lời cảm biến nằm tuốt phía trên nên tai nạn chưa chạm tới cảm biến.

Attachments

Hạng B2
28/7/15
266
866
93
Toy thần thánh, khi nào nát bét hết thì túi khí mới bung, nhưng lúc đó thì có bung cũng như k.