Hạng B1
22/10/14
87
46
18
45
Sáng nay đọc bài này thấy hay quá em xin phép trích đăng để bà con thảo luận chơi!
Hài thật! Đi xe gì cũng là người kiếm tiền. Họ cũng phải vật mặt kiếm từng đồng để nuôi gia đình. Ơ thế mà bây giờ lại có những người cho rằng đi ôtô là lắm tiền, là không được mặc cả. Ơ thế hóa ra đi ôtô là thừa tiền ra đấy để đưa cổ mà chém à. Bức xúc chút nhân gặp một chuyện, ngắn thôi nhưng nó thể hiện cái thói mua gián bán lận, chặt chém các bác ạ. Từ bao giờ, người đi ôtô không được phép mặc cả thế? Sáng em đi làm, đang đi thấy nhốn nháo tắc phía trước. Hóa ra là 1 bác đang đỗ oto cãi nhau ầm ĩ với cô bán hàng " Đi oto mà mặc cả thế à " " Tôi đi oto thì làm sao, đi oto thì cũng phải kiếm tiền, bà bán gấp đôi thế bà còn già mồm" Ra là cô này thấy bác trai đi oto nên sáng ngày ra đã hét giá gấp đôi . Bác ấy bực mình quá nên mắng cho 1 trận. Và đa phần mọi ng lại bênh bác ấy. Chắc cũng nhiều người rơi vào hoàn cảnh này. Rõ mười mươi mình bị bán đắt, mặc cả thì bị bĩu môi " đi oto giầu thế mà mặc cả" . Vì vội, vì ngại nên mua cho xong. Và thế là đi về ấm ức vì bị mua đắt Các bác thấy sao? Phải chăng bây giờ cứ ôtô đẹp là thích chém thì chém, thích nâng gì thì nâng. Người ta mặc cả thì ra vẻ bĩu môi, rồi cái kiểu nói kibo, kẹt xỉ. Ai đời mua bán tăng tiền gấp đôi thì ai thèm mua. Nói thật, cứ với cái kiểu đấy, em đi chỗ khác mua cho lành.
Các bác nghỉ sao về sự việc trên?

Hạng D
20/12/13
2.059
729
113
Đi otô hay không đi otô đều như nhau thôi, đều phải kiếm tiền, đâu phải ai đi otô cũng giàu hết, tất cả đều phải lao động mà ra,

Hạng D
16/5/08
1.020
1.043
113
Ai đúng ai sai em ko phán nhưng ko ưa cái kiểu đi oto bạ đâu tấp đó mua đồ vỉa hè cản trở giao thông.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng C
16/5/11
673
68
28
em cũng dị ứng với cái kiểu như vậy, mà hình như dân mình có cái kiểu hay nhìn vẻ ngoài rồi phán lắm

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
người bắc viết bài báo này :)

e zọt lẹ hehehhehehe

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em gặp cảnh này 1 lần, hỏi giá xong đi luôn, mặc cả chi cho mệt, với lại nên tạo thói quen hỏi giá trc khi mua, cái bác mà chủ thớt nhắc tới có lẽ mua xong mới hỏi giá nên bị tính mắc, tạm thời ko bàn chuyện bị chặt chém, mình phải tự bảo vệ mình trc