Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Số là em thấy trên website của Pioneer vừa cho ra firmware mới của đầu AVH X8750BT, version 1.09, ngày 2.2.2017 (rất mới)

Nhưng em copy vô SD card làm mấy lần mà nó vẫn báo sai version. Có bác nào đã làm thành công chưa, xin chỉ giáo.

Cảm ơn các bác

• Like
Reactions: 23banh
Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Em đã tìm ra nguyên nhân: trang web của pioneer VN đưa firmware sai. Em vào Pioneer Australia lấy firmware mới xuống thì update cái một.

Thông báo để các bác khỏi mất thời gian

Hạng B1
20/8/14
94
59
8
Thủ đức_TPHCM
Em đã tìm ra nguyên nhân: trang web của pioneer VN đưa firmware sai. Em vào Pioneer Australia lấy firmware mới xuống thì update cái một.

Thông báo để các bác khỏi mất thời gian

Bác viết review chi tiết cụ thể luôn đi ạ, những cái hay cái mới trên FW mới...
bác up luôn link download FW cho mọi người thử luôn nhé. Thanks bác nhiều.

• Like
Reactions: nikon
Hạng B2
1/7/07
269
11
18
Bác viết review chi tiết cụ thể luôn đi ạ, những cái hay cái mới trên FW mới...
bác up luôn link download FW cho mọi người thử luôn nhé. Thanks bác nhiều.
Link đây bác:

https://www.pioneer.com.au/wp-content/uploads/2017/01/15MY_FW-Update_v1_09_4G_20161220.zip

Em check lại thì website của Pioneer VN, Singapore đã gỡ link tải firmware 1.09 xuống. Mà trang web của Pioneer Úc cũng không nói những điểm mới. Em mày mò sơ sơ thì thấy hình như giao diện nó màu mè hơn một chút, ngoài ra âm thanh thấy cũng vậy :). Có thể nó update phần Android Auto nhưng em không xài Android nên không biết :)

Bác vọc thử thấy có gì hay cho em biết với.

PS. Kinh nghiệm của em là cái đầu này phải dùng cái micro để đo, cân chỉnh mới hay được. Mỗi lần tháo bình hay reset lại nó là mất sạch các thông số Time Alignment nên phải đo lại. Các bác dùng cái đầu này nếu không có micro đo phải lưu lại các thông số (chụp lại màn hình) để setup lại mỗi khi thay bình.

Link đây bác:

https://www.pioneer.com.au/wp-content/uploads/2017/01/15MY_FW-Update_v1_09_4G_20161220.zip

Em check lại thì website của Pioneer VN, Singapore đã gỡ link tải firmware 1.09 xuống. Mà trang web của Pioneer Úc cũng không nói những điểm mới. Em mày mò sơ sơ thì thấy hình như giao diện nó màu mè hơn một chút, ngoài ra âm thanh thấy cũng vậy :). Có thể nó update phần Android Auto nhưng em không xài Android nên không biết :)

Bác vọc thử thấy có gì hay cho em biết với.

PS. Kinh nghiệm của em là cái đầu này phải dùng cái micro để đo, cân chỉnh mới hay được. Mỗi lần tháo bình hay reset lại nó là mất sạch các thông số Time Alignment nên phải đo lại. Các bác dùng cái đầu này nếu không có micro đo phải lưu lại các thông số (chụp lại màn hình) để setup lại mỗi khi thay bình.
Bác có giải nén không hay để nguyên file zip chép vào card vậy?

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Bác hướng dẫn kỹ hơn đc ko? em giải nén thằng vào usb mà đầu nó ko đọc đc?

1/ USB của bác phải được format theo chuẩn FAT32. Và nếu theo chuẩn này thì USB của bác sẽ có dung lượng không thấp hơn 2GB nhưng cũng không quá 64GB
2/ USB phải không có bất kỳ dữ liệu nào khác ngoài firmware (tốt nhất nên format cho sạch trước khi chép file Firmware vào)
3/ File firmware phải được chép vào thư mục gốc, không tạo thư mục con. Khi bác download về thì nó sẽ là file nén, khi giải nén ra sẽ được 2 thư mục nhỏ. Bác chép 2 thư mục đó vào thư mục gốc của USB. (nhiều khi quá trình giải nén windows sẽ tự tạo folder mới để chứa nội dung giải nén, nếu bác copy nguyên thư mục do windows tạo ra đó vào USB thì cái headunit nó không nhìn thấy file do mặc định nó chỉ tìm theo tên của folder ngay thư mục gốc.)

Lưu ý kiểm tra phiên bản firmware cho đúng với mẫu headunit của bác nhé. Cài sai firmware là mệt đấy.

Hạng D
13/8/07
1.544
3.431
113
mượn cái thớt này, bác nào làm bên pioneer (đơn vị nhập phân phối) không phải đại lí, làm ơn làm phước cho em xin cái firmware cũ 1.04 giùm, cái 1.05 nó k cho chiếu phim lên 2 cái màn hình gối từ nguồn input là hdmi....
em đang dùng 8850