Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Đã lâu không đi đâu xã stress, em và bà cả quyết định làm 1 chuyến Đà Lạt đổi gió. Cảm nhận vi vu cùng bà cả và CC thật tuyệt..... Oh yeah!!!! Em xin mạn phép bàn về cái tuyệt giữa em và CC thôi nha!! :p
Có thể nói CC không chỉ mạnh mẻ trên giường.... lộn đường trường mà cả đường đèo. Hộp số DSG chuyển số nhanh nên khi leo đèo không cho cảm giác xe giật khi xe chuyển số liên tục. Cùng với hệ thống chống trượt nên tay lái cảm thấy rất chắc chắn (cái này là cảm giác của em) khi vào những khúc cua.
Tuy nhiên là sedan, gầm thấp lại là bất lợi lớn khi qua những đoạn đường mà bác # đang dự định thu phí bảo trì đường bộ mà chưa cho sửa chữa.
Còn về nội thất, với những cung đường dài vị trí 2 ghế trước rất thoải mái, không cho cảm giác mệt mõi vì ghế được thiết kế ôm sát vào lưng (có thể điều chỉnh được). Tuy nhiên hàng ghế sau lại là một cực hình. Với thiết kế dạng Sport nhưng lại không thể điều chỉnh nên khi đi những đoạn đường dài khó có thể tìm được 1 tư thế ngồi, ngủ cho thoải mái. Cái này em đang nghiên cứu thêm nếu được em sẽ tiến hành độ lại hàng ghế sau cho phù hơp hơn với những chuyến đi dài và cho nhóc "rồng con" của em sắp chào đời.
Túm lại: Ngoài những chi tiết chưa hài lòng, xét về tổng thể CC rất "đáng yêu".
P/s: Hình ảnh em chụp không đẹp, đánh giá củng chỉ là đánh giá cá nhân của em. Bác nào yêu thích W và yêu CC thì cùng bàn luận. Còn ai không thích thì đừng xem, đừng bàn luận. Chống chỉ định antifan W và CC.
Và đây là hành trình:
Trời còn tối thui, nhưng em đã tỉnh giấc....

Mắt còn đang ngáy ngủ

Nhẹ nhàng lướt qua những cung đường khi mặt trời còn chưa thức giấc.....

Bình minh vừa ló dạng

Hòn gì to thế? :p

Em dự đoán với tốc độ phá rừng này, thì đời cháu của em sẽ không biết định nghĩa Rừng là gì??? :((
Ngày trước qua đây chỉ toàn 1 màu xanh, giờ thì......

Thấp thoáng dáng em....

Chim tung cánh....

Lướt nhẹ qua những cung đường đèo

Dừng chân tại Tâm Châu

Bà cả nhà em: "Anh ạ! Đây là cây đàn ông đó!!!" Em thấy củng có lý .....:D

Còn đây là cây chả nha các bác.... :p

"Khoe sắc" cùng hàng xóm.... Em In mắc cở quay mặt vào trong...

Bà cả và bà 2.....

Siêu xe thời vua Bảo Đại

Hạng B1
1/4/12
93
0
0
hĩhix lâu lâu có bác nhiệt tình.....em vẫn kết bộ hình bác chụp ở nhà hơn....cám ơn bác đã ủng hộ CC nhà em.......kaka
dáng CC chạy băng rừng chắc đẹp lắm bác hỉ.......Bác đi đến âu có người hỏi bác PR giùm CC nhà em nhé.......

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
Xe đẹp, cảnh đẹp, mẫu cũng đẹp luôn. 2 vợ chồng còn trẻ mà có nhà to, xe đẹp quá.
. Ngưỡng mộ bác quá. ^^. Đường đi Đà Lạt đẹp không bác

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Lâu quá ko gặp a Nhã, lại gặp đúng bữa a ở trên Đà Lạt. Hôm đó vừa chạy xe vào quán là e đã thấy con CC rồi, liếc sơ 1 vòng rồi mới liếc cái biển số ... hơ hơ người quen mà, haha :D Dạo này a mập ra khác hẳn hồi xưa, nhìn phải mất 3 giây mới nhận ra :D

Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
ngngvinh90 nói:
Xe đẹp, cảnh đẹp, mẫu cũng đẹp luôn. 2 vợ chồng còn trẻ mà có nhà to, xe đẹp quá.
. Ngưỡng mộ bác quá. ^^. Đường đi Đà Lạt đẹp không bác

Cám ơn bác quá khen! Bà cả nhà em mà biết chắc em phải mỏi tay vì bấm máy chụp hình tiếp thôi. Hoho.

Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
tanphat nói:
Lâu quá ko gặp a Nhã, lại gặp đúng bữa a ở trên Đà Lạt. Hôm đó vừa chạy xe vào quán là e đã thấy con CC rồi, liếc sơ 1 vòng rồi mới liếc cái biển số ... hơ hơ người quen mà, haha :D Dạo này a mập ra khác hẳn hồi xưa, nhìn phải mất 3 giây mới nhận ra :D

Anh em mình củng gần 10 năm không gặp còn gì. Hôm đó anh đang vội vì có hẹn, chứ không kéo em đi làm vài chai cho ấm với anh. Em lập gia đình chưa?

Hạng B1
1/4/12
93
0
0
bác nhattbp tranh thủ tham gia caravan với mọi ng ik...xe bác đẹp mà ko đi ủng phí quá....em có con wave cùi ko bít có cho nhập hội ko? kaka

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
nhattbp nói:
tanphat nói:

Anh em mình củng gần 10 năm không gặp còn gì. Hôm đó anh đang vội vì có hẹn, chứ không kéo em đi làm vài chai cho ấm với anh. Em lập gia đình chưa?
Chưa lập gia đình anh, em về Chơn Thành cũng ít, anh lại ở bên Đồng Xoài nên chắc cũng khó gặp nhau. Nhưng mà ở SG thì e ở thường xuyên, khi nào xuống bảo dưỡng xe a gọi e nhé, lâu quá ko gặp chắc cũng nhiều chuyện để nói lắm :D