Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe everest ra khói, cần hỗ trợ.

Tập Lái
10/12/17
6
4
3
37
Hoa Nam, Di Linh, Lam Dong
E chào các bác ạ.
Tình hình e mới tậu con xe cũ form 2008, về thì xe chạy êm, mượt. Nhưng có mỗi điều là cái dây chỗ đầu máy bị khoét 1 lỗ + nắp máy chỗ đổ nhớt ko có roong.
Dây nếu bị lại hoặc nắp có roong thì máy khói như máy cày, tàu hoả khi đứng im chỗ và ga lên.
Ko bịt lỗ ống bị khoét thì khói khi leo dốc.
Mà để lỗ ống mà ko lắp roong thì chạy bt. Khói khi bị ép thôi.
Vậy bệnh xe em như thế nào vậy ạ.
Mong các bác giúp đỡ.

Attachments

• Like
Reactions: Lê Minh Tài
E chào các bác ạ.
Tình hình e mới tậu con xe cũ form 2008, về thì xe chạy êm, mượt. Nhưng có mỗi điều là cái dây chỗ đầu máy bị khoét 1 lỗ + nắp máy chỗ đổ nhớt ko có roong.
Dây nếu bị lại hoặc nắp có roong thì máy khói như máy cày, tàu hoả khi đứng im chỗ và ga lên.
Mong các bác giúp đỡ.
Xe bác ở đâu mang qua bên em kiểm tra giúp bác nè

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
E chào các bác ạ.
Mong các bác giúp đỡ.
Qua miêu tả có khả năng máy đã bị đổ hơi kha khá rồi.

• Like
Reactions: longtruong09
Tập Lái
10/12/17
6
4
3
37
Hoa Nam, Di Linh, Lam Dong
Cái này bác ghé ở trên đó kiểm tra xì xọt các thứ đi.Em dưới Sg.Bác miêu ta cho mấy a thợ để a bắt bệnh cho dễ nhé...:p
E cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo nhé.

Xe bác lúc nổ máy có khói ra nhiều ở chỗ cái ống trên nắp máy không? Nếu có và kèm hao nhớt thì máy đổ hơi rồi.
Bác xem thêm thớt này: https://www.otosaigon.com/threads/dong-co-bi-do-hoi-la-bi-gi-cach-kiem-tra.2796554/
Dạ có thấy khói ra ở chỗ cái lỗ bị khoét ở chỗ cái ống. Thấy ko nhiều, nhưng nếu bịt lại thì khói ra nhiều ở ống pô.
Tình trạng này khắc phục trong bao lâu và mất khoảng bao nhiu lúa vậy bác.
E có ra gara thì anh ấy bảo cứ chạy bt, ko sao, để sang năm mang máy ra kiểm tra xem bị bệnh j rồi làm lại, cũng phải mất mấy ngày. Tại cái lỗ trên ống đó là chính do anh ý khoét.
E đag lo ko bít bệnh j, lỡ cứ để chạy vậy mai mốt bệnh nặng thì chắc toi.
Cảm ơn bác đã giúp đỡ nhiệt tình ạ.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Gara nói vậy là máy cũng không còn ngon lắm. Bác cứ chạy bình thường, chịu khó kiểm tra nhớt, nước thường xuyên, thiếu thì bổ sung liền là OK.

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
E cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ bảo nhé.

Dạ có thấy khói ra ở chỗ cái lỗ bị khoét ở chỗ cái ống. Thấy ko nhiều, nhưng nếu bịt lại thì khói ra nhiều ở ống pô.
Tình trạng này khắc phục trong bao lâu và mất khoảng bao nhiu lúa vậy bác.
E có ra gara thì anh ấy bảo cứ chạy bt, ko sao, để sang năm mang máy ra kiểm tra xem bị bệnh j rồi làm lại, cũng phải mất mấy ngày. Tại cái lỗ trên ống đó là chính do anh ý khoét.
E đag lo ko bít bệnh j, lỡ cứ để chạy vậy mai mốt bệnh nặng thì chắc toi.
Cảm ơn bác đã giúp đỡ nhiệt tình ạ.
Xe bác chắc hở bạc
Có hiện tượng yếu máy, hao dầu, hao nhớt, khói đen.
Thợ gara đã coi và phán vậy thì bác cứ đi, qua tết làm cũng được
Chỉ chú ý kiểm tra châm thêm nhớt thường xuyên hơn, nhớt sẽ hao hơn đấy nhưng không đáng kể.
Còn lại cứ đi bình thường đừng lo lắng quá đời mất vui.