Hạng C
3/9/14
530
130
43
Xe Focus đang chạy bị tắt máy và không đề lại được

Chào mọi người,
Mình đang đi con Focus 1.8MT 2010, hôm nay sau khi chạy được khoảng 30km thì lúc ngừng lại nghỉ ngơi, mình đạp ga mạnh (không cài số) thì tự nhiên xe tắt máy và sau đó không đề lại được nữa. Khi xe cứu hộ kéo về gara (đi khoảng 1 giờ) thì lại nổ máy lại bình thường nên thợ cũng đang bó tay, chưa xác định chính xác bị gì.[pagebreak][/pagebreak]

Xin mọi người giúp đỡ.

Hạng C
15/5/07
951
513
93
58
Xe em focus 2008AT cũng đang bị tương tự, chỉ khác là bị khi máy nguội.
Em đã làm : súc bình xăng, thay bơm xăng, xúc béc, thay buzi, vệ sinh bướm ga, thay cảm biến oxy ( 2 cái ), thay lọc gió, kiểm tra máy ko báo lỗi gì....nhưng em vẫn thay các hạng mục trên ( cho là đến tuổi ) còn mỗi bobin là chưa thay. Tình hình vẫn vậy, hãng cũng đang bó tay, gara ngoài thì em thấy hơi oải, em hóng xem bác sửa thế nào

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Đồng hồ có điện mà vặn chìa im lìm hả bác? AT thì thử chuyên qua N rồi đề thử, MT ra số đạp côn, thắngđề thử., nhớ về lại. Liên quan đề (trường hợp bình OK) thì có than đề, relay đề, xe em có cái công tắc dãy số, ko bit focus có ko

• Like
Reactions: n2dmrtwo
Hạng C
3/9/14
530
130
43
Xe em focus 2008AT cũng đang bị tương tự, chỉ khác là bị khi máy nguội.
Em đã làm : súc bình xăng, thay bơm xăng, xúc béc, thay buzi, vệ sinh bướm ga, thay cảm biến oxy ( 2 cái ), thay lọc gió, kiểm tra máy ko báo lỗi gì....nhưng em vẫn thay các hạng mục trên ( cho là đến tuổi ) còn mỗi bobin là chưa thay. Tình hình vẫn vậy, hãng cũng đang bó tay, gara ngoài thì em thấy hơi oải, em hóng xem bác sửa thế nào
Bác làm trong hãng luôn hay làm ở ngoài ? Bác thay bơm xăng luôn mà cũng ko hết hả ? Hãng báo giá cái bơm xăng & công thay cái bơm khoảng 8,5tr nhưng lại phán là cũng chưa chắc thay xong sẽ hết. Potay.

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Đồng hồ có điện mà vặn chìa im lìm hả bác? AT thì thử chuyên qua N rồi đề thử, MT ra số đạp côn, thắngđề thử., nhớ về lại. Liên quan đề (trường hợp bình OK) thì có than đề, relay đề, xe em có cái công tắc dãy số, ko bit focus có ko
Điện đớm bình thường cả bác, đề nó kêu lên 1 cái rồi tắt. Giống chết ngộp.

• Like
Reactions: kts.quang