Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe hay chết máy

Hạng B2
7/2/06
199
5
18
Xe em là xe Toyota crow đời 8x, bây giưof nó bị tình trạng sau:
Khi chạy xa VD SG VT thì đến độ 100km thì nếu nhả chân ga ra thì mấy bị chết máy, nhưng chạy trong thành phố thì OK, bac sĩ có ý kiến gì không? Giúp em với

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
RE: Xe hay chết máy

em đoán mò thử!
hư bugi! khi nóng thì nó chết--> máy bị chết!
còn không đúng thì bác sỹ sẽ trị cho Bác! em là lang băm mà!

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Bác thử tăng ga_răng_ty và giảm gió đi xem sao?
Có thể khi Bác chạy đường trường thì máy sẽ nóng làm xăng bốc hơi nhanh trong khi hệ thống cung cấp nhiên liệu không kịp bù nhiên liệu sẽ dẫn đến hiện tượng như xe của Bác!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.154
113
Q3

Trứoc hết bác cứ chơi 4 bugi mới toanh xem sao, có thể 1 trong 4 cái cũ nó bịnh.
Sau đó tính tiếp tới lửa! ( Delco - bobine )

Hạng F
14/9/04
9.900
27.154
113
Q3

Quên nửa, vụ tắt máy này bác có đang chạy AC không?
Sorry quên mất edit!

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: corolla95

Quên nửa, vụ tắt máy này bác có đang chạy AC không?
Sorry quên mất edit!

Em cũng đã đổi bugi mới rồi, 6 cái mới toanh của Botch (em chẳng biết viết thế nào cho đúng nhưng hình như là thế :D)
Vụ tắt máy này không phụ thuộc AC bac ơi, em bật hay tắt AC thì lúc nó chết máy là chết :(

Hạng F
14/9/04
9.900
27.154
113
Q3

Theo em sau khi làm như bác 230k chỉ xong mà chưa hết phải xem lại lửa ( bobine ) , bơm xăng ( cơ hay điện ? )...
nghe mấy bác tài nói, xe cũ bobine sườn bịnh, nóng lên lửa lạng quạng chăng?[8|],

Rồi bơm xăng nóng lên đình công chăng ?[8|]
[8|]

Trích đoạn: huynhc230k

Theo em thì bác nên đi xúc rửa lại chế hòa khí, lọc gió, buzi.... đảm bảo về là hết ngay.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: corolla95

Theo em sau khi làm như bác 230k chỉ xong mà chưa hết phải xem lại lửa ( bobine ) , bơm xăng ( cơ hay điện ? )...
nghe mấy bác tài nói, xe cũ bobine sườn bịnh, nóng lên lửa lạng quạng chăng?[8|],

Rồi bơm xăng nóng lên đình công chăng ?[8|]
[8|]

Trích đoạn: huynhc230k

Theo em thì bác nên đi xúc rửa lại chế hòa khí, lọc gió, buzi.... đảm bảo về là hết ngay.

Cảm ơn các pac em đã xem hết rồi chỉ còn cái bơm xăng thì đúng là chưa xem thật :), tuần này em sẽ đi xem luôn, nhưng mà làm sao mà biết hả pac: vì nếu như bình thường nó vẫn bơm tốt nhưng đến lúc nào đó nó hư thì làm sao mình biết được, mà nếu mua mới thì giá bao nhiêu vậy pac, xe em là xe cũ (chứ không phải xe cổ :D) nên các pac cho em biết được giá cả thì tốt quá [8|], cảm ơn các pác

Trích đoạn: ROM

Xe em là xe Toyota crow đời 8x, bây giưof nó bị tình trạng sau:
Khi chạy xa VD SG VT thì đến độ 100km thì nếu nhả chân ga ra thì mấy bị chết máy, nhưng chạy trong thành phố thì OK, bac sĩ có ý kiến gì không? Giúp em với
Bác nhả chân ga ra luôn khỏi bàn đạp cho xe chạy không tải hay giảm ga từ từ ?