Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: xe INNOVA

Trích đoạn: dkhoi

Em thấy hơi kỳ nghen. Tất cả giá các bác báo đều thấp hơn giá niêm yết rồi các bác còn muốn gì nữa.
Bên Cap còn không bớt mà phải chi thêm mà.
Bác buồn cười CAP mới ra nên mới dở trò đó mà năng lực sx lắp ráp có hạn, TOY IN ra lâu rồi lúc thấp nhất có 27.8k thôi, giá thấp hơn niêm yết là đương nhiên rồi mua xe là tài sản lớn vợ 2 mà sao lại ko đòi hỏi, bác định trả = giá niêm yết chăng?

bsc
Hạng B1
8/11/06
70
0
0

Trích đoạn: phongts
theo phân tích thì năng lực lắp ráp vẫn dư sức nhưng nó chỉ lắp ráp số lượng vừa phải để cho các bác chờ chút mới thấy nó đang rất yêu VIỆTNAM ta đó
cần gì phải phân tích hả bác ngày trước mỗi tháng nó bán gần 1000 chiếc mà muốn mua là có ngay, nay số lượng bán thấp hơn 20% mà lại phải đợi không lẽ nhà máy của nó trong diện giải tỏa mặt bằng????

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

hình như Bác bsc làm ở cty chứng khoán BIDV chăng?có phải vạy ko bác, lẽ nào AE ta cùng ngành.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Giá niêm yết là giá của nhà máy buộc đại lý phải bán.
Giá gốc Innova G của TOYOTA VN bán cho đại lý là khỏan 27.500 USD
Đại lý phải chi các khỏan chi phí nhà xưỡng, điện đón, hành chính.....
Quan hệ của TOYOTA với đại lý là tiền trao cháo múc cứ chuyển tiền là có xe.
Do đó để nhanh quay vốn thì các đại lý tùy thời điểm có thể bớt nhiều hay ít tiền lời của mình.
Do đó vấn đề bớt ít hay nhiều là quyết định của đại lý.
Vào thời điểm khó khăn về vốn thì đại lý bớt nhiều để có tiền không thì bớt ít..dầu gì thì Innova cũng bán chạy đâu sợ.
Do đó nếu bác nào may mà mua vào thời điểm giá bớt nhiều thì tốt thôi. Nếu các bác mua nhiều quá thì đại lý có nhiều tiền thì lại bớt ít lại thôi.
Chứ các bác cứ than lên giá là không đúng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: phamanhtuansg

Mừng quá các pác, em mua được con INN giá rẻ rùi... mừng wa', mừng wa'.
Giá nhiêu mà bác cho là rẽ mà mừng dữ vậy ???
Em mua 2 con giá 28.500 USD nè

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: honam

Trích đoạn: dkhoi

Em thấy hơi kỳ nghen. Tất cả giá các bác báo đều thấp hơn giá niêm yết rồi các bác còn muốn gì nữa.
Bên Cap còn không bớt mà phải chi thêm mà.
Bác buồn cười CAP mới ra nên mới dở trò đó mà năng lực sx lắp ráp có hạn, TOY IN ra lâu rồi lúc thấp nhất có 27.8k thôi, giá thấp hơn niêm yết là đương nhiên rồi mua xe là tài sản lớn vợ 2 mà sao lại ko đòi hỏi, bác định trả = giá niêm yết chăng?
Cái này không có gì buồn cười bác ạ. Quan trọng là người tiêu dùng quá dễ để nhà sx bắt chẹt thôi.

Tập Lái
3/4/07
15
16
3
53

Nghe nói bên Honda quý 3 sẽ ra mpv không biết có đúng không?

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: phamanhtuansg

Mừng quá các pác, em mua được con INN giá rẻ rùi... mừng wa', mừng wa'.
Bác cho cái giá và cụ thể như thế nào đã? iêm thấy bác cứ nhẩy cẫng lên như Ông Ác-si-mét ấy. chả có nội dung gì cả, đến nạ cơ.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: ngovantan

Nghe nói bên Honda quý 3 sẽ ra mpv không biết có đúng không?
thây cứ đồn thế chả tin, nếu có cũng như Civic thôi THẤT VỌNG.

Status
Không mở trả lời sau này.