Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Xe Mitsubishi số sàn mình đặt hàng có ráp không?
Chẳng lẽ từ bỏ xe số sàn sao các bác... đi đường trường nhiều mà toàn đi tự động là thấy ko vui rồi. Nếu mình đặt mua thì Mitsubishi có ráp số sàn ko các bác?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chẳng lẽ từ bỏ số sàn để đi em này sao các bác... đi đường trường nhiều mà đi tự động là thấy ko vui rồi..
Nếu mình đặt mua thì a mit có ráp số sàn ko các bác..
Bác sang số bằng lẫy đó Bác, bốc hơn số tay và phê hơn số tay rất nhiều.
Số tay còn khựng lại một cái, còn lẫy thì chỉ bốc và bốc.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Cái mình cần là cảm giác toàn thân và thanh thoát với cần số nên chỉ tìm xe số sàn để đổi...
tự động quá nhàm chán trên đường xa...
Có bác nào chung chí hướng vào điểm danh nhé...

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cái mình cần là cảm giác toàn thân và thanh thoát với cần số nên chỉ tìm xe số sàn để đổi...
tự động quá nhàm chán trên đường xa...
Có bác nào chung chí hướng vào điểm danh nhé...
Tất cả, lẫy số đều làm được. Số sàn chỉ có 5, số này đến 8.
Cảm giác chạy trớn của xe này không thể nào có được ở số tay 5MT

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chẳng lẽ từ bỏ số sàn để đi em này sao các bác... đi đường trường nhiều mà đi tự động là thấy ko vui rồi..
Nếu mình đặt mua thì a mit có ráp số sàn ko các bác..
Giờ thì không nhập lẻ được, vì phải bỏ một xe mẫu ra thử theo kiểu bỏ mẩu.
Nhưng bác có thể mua xe này về rồi lắp hộp số MT lên. Bác cứ thử kỹ với lẫy số đi.

Hạng C
16/2/16
613
776
93
Bây giờ AT có lẫy bốc hơn và nhiều khi đề pa còn nhanh hơn MT vì ko mất thời gian cắt côn chuyển số và rà côn cho khớp tốc độ. Nhưng cái thú của MT chính lại là chỗ nhả côn, đệm ga, cắt mo.... mà AT cho dù có lẫy cũng ko tạo dc cái thú đó. Cái này tùy người nha, ko phải ai cũng thích nhưng MT mà kẹt xe nhìu thì xác định chân trái sẽ đau gối.
Bản thân e cũng khoái MT nhưng những lúc kẹt xe vẫn thấy AT sướng.

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Bây giờ AT có lẫy bốc hơn và nhiều khi đề pa còn nhanh hơn MT vì ko mất thời gian cắt côn chuyển số và rà côn cho khớp tốc độ. Nhưng cái thú của MT chính lại là chỗ nhả côn, đệm ga, cắt mo.... mà AT cho dù có lẫy cũng ko tạo dc cái thú đó. Cái này tùy người nha, ko phải ai cũng thích nhưng MT mà kẹt xe nhìu thì xác định chân trái sẽ đau gối.
Bản thân e cũng khoái MT nhưng những lúc kẹt xe vẫn thấy AT sướng.
Thì chính vì cái côn ga tay quờ quạng đó mới có cảm giác vui mà at ko có, đương nhiên đi at thì nhàn nhã rồi nhưng đi đường dài sẽ thấy nhàm chán.. Nhiều khi đi at tay cứ cầm cần số mà chẳng biết để làm gì..
Có lẽ vài năm nữa số sàn sẽ biến mất trên thị trường vn...

• Like
Reactions: kinga
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Thì chính vì cái côn ga tay quờ quạng đó mới có cảm giác vui mà at ko có, đương nhiên đi at thì nhàn nhã rồi nhưng đi đường dài sẽ thấy nhàm chán.. Nhiều khi đi at tay cứ cầm cần số mà chẳng biết để làm gì..
Có lẽ vài năm nữa số sàn sẽ biến mất trên thị trường vn...
Số sàn xe đời mới giờ chạy nhẹ nhàn hơn. Côn trợ lực nhẹ nhàng ko đến nổi rung chân đâu mấy bác ạ. Đá số từ 1-8 thật là phê

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Mình chả thích số tự động tí nào... dừng lại cứ toàn bị khựng khựng dù có nhả thắng nhẹ cỡ nào ...