Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
Chào các bác,
vừa rồi ở HN mưa nhiều quá nên mới phát hiện ra xe mình bị nước vào. Thoạt đầu tôi cứ tưởng là nước của dàn điều hòa vì nó chảy xuống dọc theo cái quạt gió của điều hòa. Hôm mang tới hãng kiểm tra, mấy anh kỹ thuật nói là nước thấm vào theo vít đỡ kính và bơm cho một ít keo vào đó. Các anh còn nói thêm là đã gặp nhiều xe bị tương tự...Từ hôm đó đến nay trời cũng chẳng mưa nữa nên không biết đã đúng bệnh chưa? Vả lại sàn xe cũng chưa khô hết nên cũng rất khó kiểm tra.
Không biết các bác nhà mình có ai bị như tôi không?

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
RE: Xe Spectra bị thấm nước

IHihi. xe spectra của tớ chưa bị hiện tượng này, mong là sẽ ko có

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Thảo nào sau cơn mưa hôm nọ thấy bác Hai Nguyễn tát nước trong xe ra

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

hôm nọ đi xe bác hoanglam thấy có cái... gầu múc nước giấu sau cốp, chắc là để..... :D

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Đúng thật là các xe sx sau này hình như chất lượng kém thì phải :mad: Không hiểu cách làm ăn của hãng này như thế nào! Cứ cái kiểu này thì cứ xếp chót bảng là phải rồi!

Hôm trước đi thay nhớt kiểm tra 11,000 tui có hỏi thăm 1 số bác mua xe trong năm 2003 thì tất cả đều ổn nhưng có 2 bác mua tháng 3 và 4/2004 thì than thở đủ kiểu! chắc có kiểu của bác haiplus và R505GL

Xe tui thì chạy ổn, hôm trước đi mưa quá trời lớn mà không sao [8D] Mấy thằng bạn chạy sau bảo rằng tí nữa là xe tui tắt máy vì nước ngập mất tiu ông pô [:'(][:'(][:'(]

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: qha_vn

hôm nọ đi xe bác hoanglam thấy có cái... gầu múc nước giấu sau cốp, chắc là để..... :D

Em để sẳn cái máy bơm 10hp đằng sau cốp đó bác (gầu thì nhỏ quá)! thấy chổ nào ngập quá thì đem ra cứu độ dân chúng luôn [8D][8D][8D]

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đề nghị các bác đi Spectra đệm thêm 2 vòng đệm vào nhún sau cho chổng đít lên cho nó sì po, đảm bảo đẹp hơn hẳn và giải quyết vụ gầm thấp, tôi nói nghiêm túc đấy
Bác Hải nguyên tiên phong đi sau đó trả bản quyền lại cho tôi nhé

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

Trích đoạn: hainv

Đề nghị các bác đi Spectra đệm thêm 2 vòng đệm vào nhún sau cho chổng đít lên cho nó sì po, đảm bảo đẹp hơn hẳn và giải quyết vụ gầm thấp, tôi nói nghiêm túc đấy
Bác Hải nguyên tiên phong đi sau đó trả bản quyền lại cho tôi nhé

bác nói vậy là không duọc rùi ! bác LÂM đã định làm từ lâu (chuyên gia độ mà ) nhưng mà chưa hết bảo hành nền bác Lâm không dám thôi!!!! vụ kiện bản quyền này coi như bác HAIVN thua !
bác Lâm thắng! nhớ "gủ "em đi cafe nhe bác LÂm.[8D][8D][8D]

Tập Lái
9/11/03
13
0
0
Visit Site

Xe tui hôm nọ đi nổi phềnh mà nước có vào đậu Hi vọng cũng không bi.
Chăc tại tụi lắp xe lắp ẩu thôi

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Tui thì cho rằng, để lợi nhiều tức là giá sản xuất giảm thì tỷ lệ nội địa hoá cao. Mấy lot đầu thì đàng hoàng nghiêm chỉnh, mấy cái sau thì tạp nhạp pha đồ VN vào :mad::mad::mad::mad: chứ tui không nghĩ là chất lượng linh kiện từ lot đầu đến các lot sau lại giảm đáng kể như vậy!