Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
11/6/13
56
30
18
33
Audi R8
www.nasaland.vn
Xin chào cả nhà.

Em đang tìm mua nhà thì thấy có rao bán 1 căn ơr khu vực này. Thấy giá cũng ổn mà thấy khu này nhếch nhác vs có thông tin nghe bị quy hoạch.

Vị trí ở bên cạnh khu dân cư A-B-C Văn Thánh. Sau lưng The Manor. Trước mặt Ga số 4 tàu đieenj ngầm Metro.

Em có lên Quận hỏi quy hoạch thì nói khu này bỏ quy hoạch rồi, hẻm cũng ko bị lộ giới j nhiều. Chấp nhận được. Chỉ bị quy hoạch ở đoạn tuyến Metro. Mặc dù hỏi trên Quận trực tiếp nhưng em vẫn thấy lo lo.
Nhà thì có GPXD 3 tầng vs 1 chuồng cu rồi.
Có Bác nào trùm khu này cho Em xin thêm thông tin được ko ạ. Xin cám ơn

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Nhà có giấy phép xây 3 tầng rồi bác còn lo lắng gì nữa? Nếu có quy hoạch thì nó không cho bác xây thêm dù 1 tầng, chỉ sửa theo đúng hiện trạng

E nghĩ bác nên tập trung deal giá :D

PS: Bác lên quận Bình Thạnh hỏi ntn mà họ trả lời vậy. Cách đây 2 năm, em ghé Quận Bình Thạnh, họ kêu chính chủ lên mới trả lời.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Xin chào cả nhà.

Em đang tìm mua nhà thì thấy có rao bán 1 căn ơr khu vực này. Thấy giá cũng ổn mà thấy khu này nhếch nhác vs có thông tin nghe bị quy hoạch.

Vị trí ở bên cạnh khu dân cư A-B-C Văn Thánh. Sau lưng The Manor. Trước mặt Ga số 4 tàu đieenj ngầm Metro.

Em có lên Quận hỏi quy hoạch thì nói khu này bỏ quy hoạch rồi, hẻm cũng ko bị lộ giới j nhiều. Chấp nhận được. Chỉ bị quy hoạch ở đoạn tuyến Metro. Mặc dù hỏi trên Quận trực tiếp nhưng em vẫn thấy lo lo.
Nhà thì có GPXD 3 tầng vs 1 chuồng cu rồi.
Có Bác nào trùm khu này cho Em xin thêm thông tin được ko ạ. Xin cám ơn

Cái hẻm xóm chợ chiều Võ Duy Ninh nài dân lao động không, nhếch nhác. Có kinh rạch tắc do rác, đảm bảo muỗi nhiều vô kể.
Mới bỏ quy hạch rồi. Mua làm phòng chọ ngon....

GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
363
516
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Pak lưu ý quanh nhà Ga VTđang c ó nhà đầu tư máu mặt làm đường NHC nghiên cứu QH đó nhe :( Ở UBND phường thỉnh thoảng có công khai bản QH theo qui trình, pak ghé xem có không )
Đa số là nhà xây trên đất QH và có cam kết tháo dỡ không bồi hoàn.

Hạng B1
11/6/13
56
30
18
33
Audi R8
www.nasaland.vn
Pak lưu ý quanh nhà Ga VTđang c ó nhà đầu tư máu mặt làm đường NHC nghiên cứu QH đó nhe :( Ở UBND phường thỉnh thoảng có công khai bản QH theo qui trình, pak ghé xem có không )
Quy hoạch trên Quận thì mình đã hỏi rồi. Nên không cần phải ra phường Bác nhỉ.

Em vẫn cứ lăn tăn. Như nhà có sổ, lỡ sau này nhà đầu tư nào đó nó vào quy hoạch nguyên 1 vùng thì nó phải đền bù với giá thương lượng chứ phải không các Bác. Vì cái này đâu phải giải tỏa làm công trình công cộng đâu.

Hạng B1
11/6/13
56
30
18
33
Audi R8
www.nasaland.vn
Nhà có giấy phép xây 3 tầng rồi bác còn lo lắng gì nữa? Nếu có quy hoạch thì nó không cho bác xây thêm dù 1 tầng, chỉ sửa theo đúng hiện trạng

E nghĩ bác nên tập trung deal giá :D

PS: Bác lên quận Bình Thạnh hỏi ntn mà họ trả lời vậy. Cách đây 2 năm, em ghé Quận Bình Thạnh, họ kêu chính chủ lên mới trả lời.
Mình có cách hỏi, được xem quy hoạch hẻm, quy hoạch vùng luôn.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng B1
11/6/13
56
30
18
33
Audi R8
www.nasaland.vn
Thông tin này Bác nghe lâu chưa ạ (cỡ năm bao nhiêu). Khả năng có chính xác ko Bác

Hạng D
25/6/09
1.674
10.059
113
Hình như khu bác hỏi là sau lưng The Maner và có đường đi chéo ra NHC. Khu này cá nhân em thấy dân trí thấp, hơi lộn xộn. Qui hoạch thì em ko biết, nhưng nếu để ở có vẻ không ổn lắm.
Mua xây phòng trọ thì rất ổn, vì dân trọ ở đây hơi bị đông.

Status
Không mở trả lời sau này.