Tập Lái
2/5/22
6
3
3
36
Em đang tìm mua 1 căn chung cư 2PN ở khu vực quanh chợ Văn Thánh. Lý do tìm ở khu vực này vì gia đình em trước giờ ở khu này (cư xá 307) nên em muốn ở gần đây luôn cho tiện đi lại (người lớn tuổi có thể đi bộ được). Em cũng thích mấy căn bên quận 2 nhưng từ Bình thạnh qua đó thì toàn đường to nhiều xe to nên ko ổn lắm.

Khu này có 3 chung cư tương đối mới là Wilton, Pearl Plaza và cái toà nhà 152 Điện Biên Phủ (sắp xây xong). Wilton thì em thấy nhiều người review rồi, nhưng Pearl Plaza và toà 152 Điện Biên Phủ thì em lên các forum ko thấy nhiều thông tin, mà lên các facebook group hóng cũng chẳng thấy gì. Nên em xin phép lên đây đăng tin hỏi xem có bác nào có thông tin thì share cho em với, chủ yếu là về chất lượng toà nhà, ban quản lý có ổn không, có phốt gì cần lưu ý không?

Cám ơn các bác ạ.

• Like
Reactions: kyogod
Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Có tiền mua chỗ khu đó sao không qua bên Thảo Điền hoặc An phú có phải thoáng hơn không ?
Mấy chỗ đó đất nhỏ nên khoảng trống xung quanh rất ít.
Pearl Plaza thì một block là văn phòng, một block là căn hộ nên khá đông đúc và ngột ngạt, vì lượng người ra vào hàng ngày quá nhiều, mặc dù thang máy đi riêng.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Em đang tìm mua 1 căn chung cư 2PN ở khu vực quanh chợ Văn Thánh. Lý do tìm ở khu vực này vì gia đình em trước giờ ở khu này (cư xá 307) nên em muốn ở gần đây luôn cho tiện đi lại (người lớn tuổi có thể đi bộ được). Em cũng thích mấy căn bên quận 2 nhưng từ Bình thạnh qua đó thì toàn đường to nhiều xe to nên ko ổn lắm.

Khu này có 3 chung cư tương đối mới là Wilton, Pearl Plaza và cái toà nhà 152 Điện Biên Phủ (sắp xây xong). Wilton thì em thấy nhiều người review rồi, nhưng Pearl Plaza và toà 152 Điện Biên Phủ thì em lên các forum ko thấy nhiều thông tin, mà lên các facebook group hóng cũng chẳng thấy gì. Nên em xin phép lên đây đăng tin hỏi xem có bác nào có thông tin thì share cho em với, chủ yếu là về chất lượng toà nhà, ban quản lý có ổn không, có phốt gì cần lưu ý không?

Cám ơn các bác ạ.
wilton ổn. 152 điện biên phủ là toà gì nhỉ

Tập Lái
2/5/22
6
3
3
36
Mấy chỗ đó đất nhỏ nên khoảng trống xung quanh rất ít.

Dạ đúng là chỗ đó thì phải chấp nhận là xung quanh ít không gian, không có sân chơi trẻ em... Nhưng do em đang ưu tiên vị trí hơn là phần cảnh quan xung quanh, lý do thì như em đã nói là vì nhà ba mẹ em ở khu này lâu rồi và không muốn chuyển đi chỗ khác.

Em thấy Wilton thì mới và có không gian hơn, nhưng giá cũng cao hơn 1 chút, nên muốn tìm hiểu xem Pearl thế nào để so sánh, mà Pearl ít thông tin quá. Hiện em thấy giá Wilton ~ 68tr/m2, còn Pearl ~ 56tr/m2 - em xem theo bảng giá ở đây https://blog.rever.vn/toan-canh-gia-ban-chung-cu-quan-binh-thanh-cap-nhat-moi-tu-rever

Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
à toà nhà cii
thấy xong bên ngoài rồi, đã gắn logo cii lên nóc
tôi tưởng là cao ốc văn phòng vì thấy toàn kính
cii thì không chuyên dự căn hộ, nó làm cầu đường hạ tầng, nên k biết bên trong thiết kế sao và quản lý thế nào
nhà thì mới rồi nên dự là bèo chắc cũng phải 70 tr/m2 trở lên

Tập Lái
25/12/10
42
56
18
Đường D1 ngập sâu nên khuyến cáo anh nếu bắt buộc chọn một trong 3 căn thì chọn CII. Cc mới luôn ở sướng hơn cũ. Pearl plaza ko có ban công nên bí.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Đường D1 ngập sâu nên khuyến cáo anh nếu bắt buộc chọn một trong 3 căn thì chọn CII. Cc mới luôn ở sướng hơn cũ. Pearl plaza ko có ban công nên bí.
cii toàn kính làm gì có ban công nhỉ

Hạng B1
18/1/18
83
81
18
TPHCM
Sắp tới có DA ngay Ung Văn Khiêm ( bên trong nhà hàng Tân Cảng ) bác ngâm cứu thử cơ mà giá < 100 đâu

• Like
Reactions: somika