Nên đi theo cung đường nào?

• QL1A

Bình chọn: 2 100,0%
  • ven biển

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    2
Tập Lái
7/10/12
44
24
8
Xin chào các bác trên OS, Em muốn nhờ các bác trên OS Tư vấn cho em
chả là định 2/9/15 này ở nhà ko đi đâu vì sợ đông, nhưng ngồi buồn check giá KS tại Agoda sao rẽ thế thế là lại quyết định sách balo lên và đi, trong đầu loé lên là Nha Trang. Thành phần tham gia tour
1. em lái chính,
2. nhạc phụ đại nhận lái phụ
3.4.5.6: nhạc mẫu, bà xã đại nhân, em gái và con gái (3T)
em định đi 4 ngày 3 đêm cụ thể như sau:
ngày 1: 2/9 cần thơ - Nha Trang xuất phát lúc 3h00 sáng em dự tới Nha Trang tầm 16h00 ( ăn sáng ở đầu cao tốc Long thành, ăn trưa tại Phan thiết)
ngày 2: 3/9 hòn tằm cả ngày hoặc cũng có thể hòn tằm + vinperland
ngày 3: tham quan các diểm trong TP và tắm bùn khoáng
ngày 4: Nha Trang - Cần Thơ em dự định xuất phát lúc 7h00 về CT lúc 20h00
khoong biết em phân bổ thời gian như vậy hợp lý chưa và đi lịch Nha Trang có điểm vui chơi nào nhờ các bác tư vấn thêm cũng như các quán ăn Ngon ở Nha Trang nhờ các bác cho em vài địa chỉ.
em cũng xin hóng Thông tin QL 1A từ SG ra Nha Trang đường đã làm xong chưa, và nên đi QL1A hay nên đi cung đường ven Biển. Cám ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/8/15
3
2
3
40
chào bạn!
thong dong trên đây thấy bạn muốn đi Nha Trang dịp tới, mình cũng xin chia sẻ cho bạn một ít thông tin để gia đình mình đi du lịch thoải mái vui vẻ và chất lượng nhá.
nếu bạn đi từ sài gòn về nha trang thì bạn nên đi cung đường biiển thì sẽ tốt hơn, vừa ít xe , đường rộng chạy thoải mái mà được ngắm cảnh biển nữa, không xa hơn quốc lộ bao nhiêu cả.
Thứ 2: Khách sạn mà bạn thấy trên agoda rẻ là khách sạn tên gì, mấy sao, nằm ở đường Trần Phú hay đường trong hẻm, và có view hướng nào, tuỳ vào chất lượng phòng mà có giá rẻ hay đắt và nếu khách sạn 3 sao thì có bao buffet sáng ko nha..nhiều thứ bạn nên kiểm tra kỹ đừng thấy rẻ là OK nha... hihi
Thứ 3: chương trình bạn đi ngày 2: bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2 ko thể kết hợp đc.
vì Hòn Tằm là resort 4 sao vin pearl là resort 5 sao, 2 hòn đảo này không có tàu và cano vận chuyển qua lại... và nó cũng có cảng đi riêng nha bạn...
Hòn Tằm hiện đang có chương trình mới lặn biển bắt ngọc trai bạn có thể sử dụng dịch vụ này: bạn sẽ đi tàu ra khu vực nuôi ngọc trai lặn biển bắt ngọc trai, sau đó về trung tâm bạn mổ lấy ngọc chế tác nhẫn tặng bà xã, chị sẽ thích lắm cho xem giá dịch vụ là 620.000 - 2 hoặc 3 triêu, tuỳ loại ngọc trai nhưng mình nghĩ bạn chọn gói 620k sở hữu ngọc trai trắng Akoya là đc rồi.
còn chương trình city tour của bạn cũng OK rồi đó.. hihi
về vấn đề ăn hải sản thì bạn có thể tới Hải Sản Đảm nổi tiếng ở - Bình Tân Nha Trang, để thưởng thức hải sản tươi sống như cá mú, tôm hùm, mực lá vẫn còn sống trong bể, bạn chọn loại nào thì ng ta sẽ cân ký bán và chế biến theo sở thích của bạn, nước ngọt thì cũng rất rẻ giá chỉ 12k cho các loại nước ngọt..và mình thấy khách du lịch cũng hay tới đây ăn. ở đây không trích hoa hồng hay chèo kéo khách nên gia đình yên tâm chọn lựa.
...
khi tới Nha Trang có gì cần hỗ trợ bạn cứ alo mình giúp được gì thì sẽ giúp nhé. vấn đề book dịch vụ nếu cần giúp đỡ mình giúp được mình sẽ cố gắng book giá mềm hơn cho bạn...
chúc gia đình bạn có chuyến đi vui vẻ
welcome to Nha Trang
0168.56.96.206.
Thương.

• Like
Reactions: trthanhtoan
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Mình đọc kế hoạch du lịch của bác @trthanhtoan thấy như vậy cũng hợp lý. Tuy nhiên bác nên khởi hành ngày thứ 1 muộn hơn (khoảng 5g là vừa), bởi vì thời điểm 3g là thời điểm cơ thể mệt mỏi rất dễ buồn ngủ đó bác.
Ngoài ra, bác có thể tham khảo ý kiến của @baoanh207 để có một chuyến đi trọn vẹn hơn :D

Tập Lái
7/10/12
44
24
8
chào bạn!
thong dong trên đây thấy bạn muốn đi Nha Trang dịp tới, mình cũng xin chia sẻ cho bạn một ít thông tin để gia đình mình đi du lịch thoải mái vui vẻ và chất lượng nhá.
nếu bạn đi từ sài gòn về nha trang thì bạn nên đi cung đường biiển thì sẽ tốt hơn, vừa ít xe , đường rộng chạy thoải mái mà được ngắm cảnh biển nữa, không xa hơn quốc lộ bao nhiêu cả.
Thứ 2: Khách sạn mà bạn thấy trên agoda rẻ là khách sạn tên gì, mấy sao, nằm ở đường Trần Phú hay đường trong hẻm, và có view hướng nào, tuỳ vào chất lượng phòng mà có giá rẻ hay đắt và nếu khách sạn 3 sao thì có bao buffet sáng ko nha..nhiều thứ bạn nên kiểm tra kỹ đừng thấy rẻ là OK nha... hihi
Thứ 3: chương trình bạn đi ngày 2: bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2 ko thể kết hợp đc.
vì Hòn Tằm là resort 4 sao vin pearl là resort 5 sao, 2 hòn đảo này không có tàu và cano vận chuyển qua lại... và nó cũng có cảng đi riêng nha bạn...
Hòn Tằm hiện đang có chương trình mới lặn biển bắt ngọc trai bạn có thể sử dụng dịch vụ này: bạn sẽ đi tàu ra khu vực nuôi ngọc trai lặn biển bắt ngọc trai, sau đó về trung tâm bạn mổ lấy ngọc chế tác nhẫn tặng bà xã, chị sẽ thích lắm cho xem giá dịch vụ là 620.000 - 2 hoặc 3 triêu, tuỳ loại ngọc trai nhưng mình nghĩ bạn chọn gói 620k sở hữu ngọc trai trắng Akoya là đc rồi.
còn chương trình city tour của bạn cũng OK rồi đó.. hihi
về vấn đề ăn hải sản thì bạn có thể tới Hải Sản Đảm nổi tiếng ở - Bình Tân Nha Trang, để thưởng thức hải sản tươi sống như cá mú, tôm hùm, mực lá vẫn còn sống trong bể, bạn chọn loại nào thì ng ta sẽ cân ký bán và chế biến theo sở thích của bạn, nước ngọt thì cũng rất rẻ giá chỉ 12k cho các loại nước ngọt..và mình thấy khách du lịch cũng hay tới đây ăn. ở đây không trích hoa hồng hay chèo kéo khách nên gia đình yên tâm chọn lựa.
...
khi tới Nha Trang có gì cần hỗ trợ bạn cứ alo mình giúp được gì thì sẽ giúp nhé. vấn đề book dịch vụ nếu cần giúp đỡ mình giúp được mình sẽ cố gắng book giá mềm hơn cho bạn...
chúc gia đình bạn có chuyến đi vui vẻ
welcome to Nha Trang
0168.56.96.206.
Thương.
cám ơn bác Thương đã cho những thông tin rất hấp dẫn, mình sẽ nghiên cứu lại phần Hòn Tầm và Vinper, và bác cho mình hỏi thêm thông tin về đảo khỉ đi tàu từ đất liền ra có xa lắm không bác, nếu đi tàu tầm bao nhiêu lâu là tới đảo. tks bác.

Tập Lái
7/10/12
44
24
8
cán ơn bác Atomlife mình sẽ điều chỉnh lại thời gian xuất phát cho phù hợp hơn. tks

Tập Lái
17/8/15
3
2
3
40
ah. Đảo khỉ cách thành phố nha trang về phía bắc 18 km. đảo khỉ thuộc vịnh Nha Phu. từ đất liền ra đảo mất 20 phút nha bác. và khi mua tour đảo khỉ thì nhà mình đi ghép đoàn nhá. 450.000 1 vé trọn gói khi mua tại cảng bao gồm vé tham quan các đảo, hướng dẫn viên và ăn trưa..
nếu bác muốn book dịch vụ alo mình sẽ book dùm bác với giá mềm hơn: khoảng 420.000 vì mình kinh doanh tour du lịch nên mình có giá đại lý du lịch sẽ mềm hơn so với giá khi khách hàng mua trực tiếp.
các gói dịch vụ khác như: lặn ngắm san hô bắt ngọc trai , hòn tằm, tắm bùn, ...mình có thể book giá mềm hơn so với giá khi bác mua trực tiếp ngoại trừ vé Vinpearl thì không có giá mềm hơn nha.. hihi
chúc bác du lịch vui vẻ...

• Like
Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Xin chào các bác trên OS, Em muốn nhờ các bác trên OS Tư vấn cho em
chả là định 2/9/15 này ở nhà ko đi đâu vì sợ đông, nhưng ngồi buồn check giá KS tại Agoda sao rẽ thế thế là lại quyết định sách balo lên và đi, trong đầu loé lên là Nha Trang. Thành phần tham gia tour
1. em lái chính,
2. nhạc phụ đại nhận lái phụ
3.4.5.6: nhạc mẫu, bà xã đại nhân, em gái và con gái (3T)
em định đi 4 ngày 3 đêm cụ thể như sau:
ngày 1: 2/9 cần thơ - Nha Trang xuất phát lúc 3h00 sáng em dự tới Nha Trang tầm 16h00 ( ăn sáng ở đầu cao tốc Long thành, ăn trưa tại Phan thiết)
ngày 2: 3/9 hòn tằm cả ngày hoặc cũng có thể hòn tằm + vinperland
ngày 3: tham quan các diểm trong TP và tắm bùn khoáng
ngày 4: Nha Trang - Cần Thơ em dự định xuất phát lúc 7h00 về CT lúc 20h00
khoong biết em phân bổ thời gian như vậy hợp lý chưa và đi lịch Nha Trang có điểm vui chơi nào nhờ các bác tư vấn thêm cũng như các quán ăn Ngon ở Nha Trang nhờ các bác cho em vài địa chỉ.
em cũng xin hóng Thông tin QL 1A từ SG ra Nha Trang đường đã làm xong chưa, và nên đi QL1A hay nên đi cung đường ven Biển. Cám ơn các bác nhiều

- Theo em bác nên tranh thủ đi từ chiều hôm trước, ví dụ bác đi làm về tầm 5h, thì ở nhà chuẩn bị sẵn đồ bỏ lên xe, cả nhà ăn cơm xong 5h30 xuất phát 1 mạch tới Bà Rịa (245km) 11h kiếm cái KS nhỏ nào vào ngủ 1 giấc.
- Sáng 6h dậy ăn Bánh canh Long Hưng, 7h đề pa ra Phan Thiết theo QL55 (170km) (chú ý đoạn từ lagi ra kê gà khỏang 20km đường hơn xấu, bác đi nhẹ nhàng, đọan từ kê gà ra phan thiết ven biển đường đẹp và vắng); 1030h đến Phan Thiết nghỉ đi tolet sau đó tiếp tục chạy ra Mũi Né qua đi đường ven biể ra lại QL1 tiếp tục đi Cà Ná (110km)
- 12h30 đến Cà Ná ăn trưa sau đó 1h30 đề pa đi Cam Ranh theo cung đường Ven Biển (Qua Ninh Chữ - Vĩnh Hy - Cam Ranh) 2h30 Ghé bãi Kinh tắm biển (hoặc ghé Ngọc Sương tham quan resort đóng phim Mỹ Nhân Kế)
- 4h đề pa vào Nha Trang, 5h30 nhận phòng nghỉ ngơi tối đi ăn và dạo biển.
- Ngày thứ 2 thì theo lịch của bác.
- Ngày thứ 3 bác nên đi Dốc Lết cho biết, theo cung đường ven biển mới mở chạy hướng ra phía Bắc khỏan 50km là tới biển dốc lết, vào tắm biển ăn trưa xong rồi về lại Nha Trang nghỉ ngơi chiều tham quan trong Nha Trang và tắm bùn.
- Ngày cuối theo em bác nên đi đèo Khánh Vĩnh lên Đà Lạt mua bơ, dâu rồi ăn trưa và sau đó về lại Tp (quãng đường cũng như đi QL1, nhưng khám phá và ngắm cảnh đèo Khánh Lê nữa.)
*Chúc bác du lịch vui nha.

• Like