Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Hi anh/ chị
Dạo này đất đai có vẻ khá là sốt, có đi mua bất động sản mới biết được đầu cơ và găm hàng như thế nào. Cuối cùng thì những người ít tiền như em là tội nghiệp thôi.
Em rất nghiêm túc tìm đất tại 13B Conic, 13C Greenlife hay 13E Làng Việt Kiều để xây nhà. Nhờ anh/ chị đang ở khu vực này tư vấn giúp em những vấn đề sau ạ:
#1. Khu nào bị ngập khi có triều cường.
#2. Khu nào bị ngập khi có mưa lớn.
#3. Xây nhà đóng cọc bao nhiêu m?
#4. Khu 13C thấy cỏ mọc um tùm, đi vào trong đèn điện tối thui, không biết khu này có vấn đề gì không ạ?
#5. Khu 13B giá chóng mặt, không biết có gì hot ạ?

Cảm ơn anh/ chị đã đọc tin.

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Khu này vì sao hot thì chỉ có những người nghĩ nó hot nên làm cho nó hot thôi hahaha.
Mua nhà tốt nhất tự đi xem sẽ rút ra kinh nghiệm.
Triều cương thì cứ ngày rằm 6-9g sáng & chiều mà đi sẽ thấy.
Cọc cỡ 30-40m mới tải nổi đất nền bình chánh.

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
Khu này vì sao hot thì chỉ có những người nghĩ nó hot nên làm cho nó hot thôi hahaha.
Mua nhà tốt nhất tự đi xem sẽ rút ra kinh nghiệm.
Triều cương thì cứ ngày rằm 6-9g sáng & chiều mà đi sẽ thấy.
Cọc cỡ 30-40m mới tải nổi đất nền bình chánh.
Thật ra thì em thấy khu này khá là đẹp, đường nội bộ quy hoạch rộng, mát mẻ. Nhưng em lăn tăn là ngập do mưa, triều cường và ít tiện ích.

Còn giá tăng vọt là do các bác đầu cơ và bác môi giới bất động sản hét giá thui.

Chứ thật ra khu này em nghĩ giá khoảng 13tr/1m2 là phù hợp với hạ tầng và tiện ích ở đây.

Em cũng thấy khu 13C và 13E, cỏ mọc um tùm, đường nội bộ bắt đầu xuống cấp. Không thấy chủ đầu tư có bảo trì nâng cấp hok hay thả nổi đó dân tự lo.

• Like
Reactions: Mr. Dương11
Hạng C
18/11/14
597
5.060
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Khu 13C cỏ mọc um tùm, xung quanh nhiều rạch nhỏ, là địa điểm thích hợp cho gia đình rắn các thể loại khắp nơi về trú ngụ, khu 13C còn có 1 số nhà trưng dụng đất xung quanh trồng chuối, thả gà...nhìn vui phết a chủ ah.

Khu này bị triều cường khá nặng

Hay a qua khu 11B Happy City, bữa e nghe nói có 1 nền 10x18 giá 3 tỏi, chia ra giá cũng bằng giá căn hộ ở đây luôn.

• Like
Reactions: Konsta
Hạng B2
28/2/17
217
189
43
bác quay một vòng,. rồi bác cũng ko mua đc đâu, 13E bác mua xây dựng đi, lâu dài đc. đang xây trường đại học văn hiến. Conic thì sổ đỏ riêng rồi, giá thì chóng mặt.
conic giá chóng mặt, 13C không có sổ ah?

Hạng B2
28/2/17
217
189
43
13C sổ đỏ rồi bác, chỉ tội CĐT ko chăm sóc hạ tầng cây cối để cỏ mọc um tùm.
Uhm, thấy cỏ mọc um tùm, tối thì chỉ có dãy nhà phố gần sân tennis là có đèn điện, còn từ đó trở về cuối dự án (chỗ hồ bơi, trường học) thì tối thui luôn, cột đèn chắc để trang trí.

Bác có biết chủ đầu tư bị gì không mà họ ko chăm sóc và bảo trì vậy?

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
bác quay một vòng,. rồi bác cũng ko mua đc đâu, 13E bác mua xây dựng đi, lâu dài đc. đang xây trường đại học văn hiến. Conic thì sổ đỏ riêng rồi, giá thì chóng mặt.
Trường văn hiến chính là lý do khiến 13e sốt ảo trở lại. Cơ sở chính ở điện biên phủ còn ko ai học huống gì Phong phú.

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
không hăn đâu bác. nó đã ép cọc đại trà xong xui rồi, kế bên đó còn cái của Đại Học Kinh Tế TPHCM nữa. chuẩn bị khởi công. cái này quy mô mới lớn. bác nào xuống thực địa đi. Đối diện 13A
Kinh tế càng không nữa =)) nguyên cái chòi chình ình ngay mặt tiền

• Like
Reactions: sale nha dat