Hạng B1
16/9/16
82
41
23
47
Chào các các bác, Số là em có đang tìm hiểu để kiếm 1 lô đất để ở, cũng đang nhắm ở khu phước kiển Nhà bè cho tiện, mà nói thật là em cũng không rành lắm khu này. Có bạn giới thiệu em Khu dự án Lập phúc 2 thấy cũng tầm tầm trong khả năng của em. Các bác nào có thông tin về dự án này tư vấn giúp em với ạh. Em xin cảm ơn.

• Like
Reactions: LeeNgoc and TT_C
Tập Lái
8/10/15
2
3
3
43
dự án này vị trí rất Ok , về sau về dài thì sống rất tốt có điều chưa làm hạ tầng anh ơi , hiện tại những căn nhà phố ngang 5 đã bán hết chỉ mua lại chuyển nhượng , còn 2 căn lô gốc thì phải , nếu mua thanh toán 30% , khi xây xong cơ sở hạ tầng thì 20% . giao đất nền phân lô 45% . Còn diện tích 7x25 thì có cơ sở hạ tầng r thanh toán 50 %
Hóng!
Bác cho hỏi dự án náy bán đất nền có bao gồm nhà xây thô ko hay Chủ đầu tư làm móng. Pháp lý ra sao, sổ hồng thế nào ạ?

• Like
Reactions: TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Chào các các bác, Số là em có đang tìm hiểu để kiếm 1 lô đất để ở, cũng đang nhắm ở khu phước kiển Nhà bè cho tiện, mà nói thật là em cũng không rành lắm khu này. Có bạn giới thiệu em Khu dự án Lập phúc 2 thấy cũng tầm tầm trong khả năng của em. Các bác nào có thông tin về dự án này tư vấn giúp em với ạh. Em xin cảm ơn.

Hi bác,
Dự án Khu dự án Lập phúc 2 - sale hay gọi là Lập Phúc mở rộng, liền kề dự án Sadeco giai đoạn 2 đó bác :D Sadeco xây lên thì dự án này rất ư là ngon luôn :D Cầu rạch đĩa cũng đã họp khu phố chuẩn bị giải tỏa nên khu này giá sẽ lên nhanh lắm :D

Mình có mua 1 lô nhà phố ngang 5, dài 21 ngay đường lớn 16m cách đây 3 tháng để đầu tư, nay nếu bác có ý muốn ở thì pm mình sang nhượng lại cho bác :)
Vì mua đầu tư nên mình đã lên ủy ban nhà bè ktra pháp lý ok hết roài nên bác yên tâm hén :D

Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Hóng!
Bác cho hỏi dự án náy bán đất nền có bao gồm nhà xây thô ko hay Chủ đầu tư làm móng. Pháp lý ra sao, sổ hồng thế nào ạ?
Theo như mình tìm hiểu lúc mua thì chỉ có bán đất nền phan lô thoai, còn làm móng/xây thô thì k có nha bác :)
Sổ hồng đứng tên bác tách sổ sau khi xây nhà, pháp lý mình lên ủy ban nhà bè ktra ok hết :D

• Like
Reactions: tnt01
Hạng B1
16/9/16
82
41
23
47
Trong hợp đồng nó ghi là nửa năm, nên chắc là trong 3 tháng tới nó mới xây quá.
Cái này thì phụ thuộc CDT roài mình k biết :D
Mình cũng dg lo nhất vụ hạ tang khi nao làm, không biết ntn, bác có thông tin chia sẽ thêm, nếu đc bác inbox mình xuống xem thử. Cam ơn bác

• Like
Reactions: TT_C
Tập Lái
12/9/16
0
148
27
Mình cũng dg lo nhất vụ hạ tang khi nao làm, không biết ntn, bác có thông tin chia sẽ thêm, nếu đc bác inbox mình xuống xem thử. Cam ơn bác
Vụ hạ tầng thì trong hợp đồng mình mua Lập Phúc bảo trong nửa năm bàn giao, nên trong 3 tháng tới chắc sẽ làm đó bác :)
Lập Phúc mở rộng chia làm 2 khu, 1 khu sâu bên trong thì bán rẻ hơn hạ tầng làm xong rùi, còn khu liền kề Sadeco 2 bên ngoài thì giá đắt hơn nhưng chưa làm hạ tầng :)
Bác muốn mua lại thì mình có thề sang nhượng cho bác lô 5x21 bên ngoài nhé :D