Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Xin chào tất cả các anh chị,

Tết này em dự tính làm 1 tour khởi hành từ Sài Gòn đi Đà Nẵng qua quốc lộ 14, về đi đường ven biển. Lộ trình cụ thể như sau:
Ngày 1: Sài Gòn -> Pleiku
Ngày 2: Pleiku -> Đà Nẵng
Ngày 3,4,5: Chơi ở Đà Nẵng - Huế - Hội An, tối ngày 5 ở Hội An
Ngày 6: Hội An -> Quy Nhơn
Ngày 7: Quy Nhơn -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Lạt
Ngày 9: Chơi Đà Lại
Ngày 10: Về lại Sài Gòn
Toàn tuyến đường thì em đang kẹt ở Ngày 2 và Ngày 6. Vì 2 tuyến đường này em chưa đi bao giờ, nên không biết tình hình đường xá, ăn uống buổi trưa như thế nào, nên dừng ghé ở đâu. Em xem Google từ Pleiku qua Đà Nẵng có 2 nhánh là 14E và 14B (em không đi tuyến QL1A), thì nên đi nhánh nào tốt hơn? Với lại em dự tính xuất phát ngay mùng 1 tết, nên em đang lo lắng chổ ăn uống không có, mà đường quốc lộ 14 thì toàn đồi núi vắng người.
Xin các anh chị tư vấn dùm em chỗ ăn nghỉ dọc đường với, và em phải chuẩn bị gì nếu đi như vậy.

Xin cảm ơn,

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mang đồ ăn theo ăn tạm buổi trưa (Gà luộc, mì gói, bếp cồn, chả lụa, bánh mì, trái cây), ghé quán cà phê bất kỳ nào mở cửa để nghỉ và ăn, tối về KS tính tiếp. Cần thiết thì bảo khách sạn chuẩn bị tiếp cho bữa trưa hôm sau.

Ngày 2 đi 14B

Ngày 6 quá dễ rồi lúc đó cũng qua Tết nhiều quán đã mở, ăn trưa thôi mà đừng quá câu nệ.

• Like
Reactions: guava80
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Mang đồ ăn theo ăn tạm buổi trưa (Gà luộc, mì gói, bếp cồn, chả lụa, bánh mì, trái cây), ghé quán cà phê bất kỳ nào mở cửa để nghỉ và ăn, tối về KS tính tiếp. Cần thiết thì bảo khách sạn chuẩn bị tiếp cho bữa trưa hôm sau.

Ngày 2 đi 14B

Ngày 6 quá dễ rồi lúc đó cũng qua Tết nhiều quán đã mở, ăn trưa thôi mà đừng quá câu nệ.
Em cảm ơn bác nhiều :)

BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.331
93
Ngày 2 đi QL 14B qua Kontum rồi xuống Đà Nẵng luôn.
Ngày 6 nếu không cần ở lại Quy Nhơn thì đạp thẳng vào Nha Trang luôn. Đoạn QN - Nha Trang có hầm đèo cả rồi, đi khoảng 3 tiếng là tới.
Đoạn Hội An và Tam kỳ đi đường ven biển cũng đẹp, đến biển Tam Thanh, từ đó nhập lại quốc lộ 1.
Đường QL1 đoạn Núi Thành đến Bình Định hiện tại xấu, không biết đến Tết thế nào.
Từ Hội An và Nha Trang nếu đi nhẹ nhàng thì 10 tiếng.

• Like
Hạng B1
20/2/12
52
41
18
Đoạn qua đèo Lò xo thuộc địa phận Quảng Nam đường rất xấu, nhiều ổ trâu ổ gà xe sedan đi rất vất vả. Tết rồi mình đi Pajero Sport mà cũng thấy vất nên năm nay sẽ chạy 1A thôi

• Like
BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.331
93
Đoạn qua đèo Lò xo thuộc địa phận Quảng Nam đường rất xấu, nhiều ổ trâu ổ gà xe sedan đi rất vất vả. Tết rồi mình đi Pajero Sport mà cũng thấy vất nên năm nay sẽ chạy 1A thôi
1A đoạn Bình Định Quảng Nam cũng y vậy thôi. Vừa rồi mưa bão hư hết rồi

• Like
Tập Lái
23/3/15
46
32
8
35
chào anh! Bác cứ đi QL 14 đường không vắng như bác nghĩ đâu. Tới Pleiku thì bác liên lạc em làm bát phở ly cà phê rồi hãy về ĐN nhé!
Tết này em cũng về quê nhưng sớm 27 mới xuất phát ạ.

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Tiện đây em hỏi các bác là từ SG chạy lên Kontum mất khoảng mấy tiếng ?