Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Hiện tài chính của em khoảng 1 tỷ 2 (vay thêm max 400 triệu thành 1 tỷ 6). Vợ em làm ở gần cầu Ông Lãnh Q1 nên muốn mua 1 căn tầm 64m2, không quá xa để tiện đi làm. Hiện vợ em sắp sinh nên cần mua căn nào chuyển vào ở luôn được.
Người quen em giới thiệu cho 1 căn 64m2 block A bên Heaven Riverview mua là vào ở luôn, giá cũng trong khả năng của em, cũng cách chỗ làm dưới 10km.
Mong Cô bác, anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em về căn hộ Heaven Riverview này xem có vướng mắc gì không (giấy tờ pháp lý, chất lượng công trình...) với khoảng giá bán cho căn 64m2 để em tham khảo.

Hạng B1
3/5/18
71
50
18
Chất lượng rất rất tệ,có thể tham khảo thêm ở những cư dân dự án.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Anh có thể nói chi tiết tệ như thế nào không ạ, do em kiếm khu vực quận 7, 8 cũng nhiều mà không thấy dự án nào tầm 64m2 giá dưới 1 tỷ 6 mà vào ở luôn được. Nếu không vướng mắc ở pháp lý hay chất lượng công trình thì có thể em vẫn chấp nhận được.

Tập Lái
19/3/18
48
17
8
27
có thể tìm hiểu thêm the avila sát bên - hoặc mua những căn ở lốc B của heaven vì thiết kế lốc B đẹp hơn lốc A do xưa lốc A nó xây không tốt cho lắm bị thấm

Tập Lái
19/3/18
48
17
8
27
không thì xuống 1 xíu mua luôn căn hộ ehome 5 sổ hồng căn 2pn đầy đủ nội thất có 1,56 tỷ
ngay đường hồ ngọc lãm sát cách heaven có 1km thôi

• Like
Reactions: kowalsky
Tập Lái
19/3/18
48
17
8
27
Cám ơn anh, để em tìm hiểu thêm căn này
nếu cần bác bỏ 1 ngày đi xem, ghé qua đó cần thì cho bác số sale đang ở luôn bên đó để xem nhà
ngọc linh: 0909827783
tui thấy khuôn viên bên đó đẹp đó đầy đủ tiện nghi.. tui đang ở city gate giá cao chứ k thì giới thiệu bác qua ở rồi

• Like
Reactions: kowalsky
Tập Lái
7/2/18
30
33
18
Mình đang sống tại đó, cho bạn 1 lời khuyên là không nên ở

1. BQL rất tệ, nói chuyện như vô học (nhiều người dân gặp phải). Tất cả những khoản đóng phí quản lý của cư dân không được công khai minh bach, không biết BQL thu chi vào những việc gì.

2. Sân chung cho cư dân bị CĐT cho người ngoài vào thuê làm bãi xe, bjo không có chỗ để vui chơi cho con nít.

3. Không an toàn: dù thang máy có thẻ nhưng người lạ vẫn có thể ra vào được các tầng, có nhiều nhà bị người lạ gõ cửa và hỏi này hỏi kia hoặc kêu nhầm nhà để dò xét

4. Vệ sinh dơ: nguyên cái chung cư 17 tầng, mỗi tầng 30 căn nhưng chỉ có 3 người làm vệ sinh, người ta chỉ dùng chổi quyét và lau bằng cái khăn khô mà ko thấy nước

5. Có gia đình đi xe hơi và bị ai đó cố tính đóng đinh vào bánh xe và đổ cát vào bình xăng (họ nói trước đó họ và đội trưởng đội bảo vệ có hiềm khích nho nhỏ)

6. CĐT thì vô tâm, cư dân kêu họp thì kêu 2 năm kể từ khi cư dân về ở full mới họp trong khi đó luật chung cư được nhà nước ban hành nói chỉ cần 50% số hộ dân về ở là phải họp rồi

Đợt mưa vừa rồi nhiều nhà bị nước ngấm vô trong nhà, chất lượng thi công dở tệ. Bạn mua ở đây thì là 1 sai lầm lớn

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
Mình đang sống tại đó, cho bạn 1 lời khuyên là không nên ở

1. BQL rất tệ, nói chuyện như vô học (nhiều người dân gặp phải). Tất cả những khoản đóng phí quản lý của cư dân không được công khai minh bach, không biết BQL thu chi vào những việc gì.

2. Sân chung cho cư dân bị CĐT cho người ngoài vào thuê làm bãi xe, bjo không có chỗ để vui chơi cho con nít.

3. Không an toàn: dù thang máy có thẻ nhưng người lạ vẫn có thể ra vào được các tầng, có nhiều nhà bị người lạ gõ cửa và hỏi này hỏi kia hoặc kêu nhầm nhà để dò xét

4. Vệ sinh dơ: nguyên cái chung cư 17 tầng, mỗi tầng 30 căn nhưng chỉ có 3 người làm vệ sinh, người ta chỉ dùng chổi quyét và lau bằng cái khăn khô mà ko thấy nước

5. Có gia đình đi xe hơi và bị ai đó cố tính đóng đinh vào bánh xe và đổ cát vào bình xăng (họ nói trước đó họ và đội trưởng đội bảo vệ có hiềm khích nho nhỏ)

6. CĐT thì vô tâm, cư dân kêu họp thì kêu 2 năm kể từ khi cư dân về ở full mới họp trong khi đó luật chung cư được nhà nước ban hành nói chỉ cần 50% số hộ dân về ở là phải họp rồi

Đợt mưa vừa rồi nhiều nhà bị nước ngấm vô trong nhà, chất lượng thi công dở tệ. Bạn mua ở đây thì là 1 sai lầm lớn
Đây là 1 trong những lý do mà đất nền No.1
Vì có những cdt sâu róm như thế này
Giờ người mua nhà chỉ còn biết nhờ vào mạng xã hội

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
À cho em hỏi mấy bữa nay mưa to bên heaven có bị ngập không các anh chị.