Tập Lái
14/9/20
5
1
1
30
Thưa các bác,

Em có 1 mảnh nhỏ 1200 m2 đứng tên chính chủ (đã có sổ đỏ)
Mục đích sử dụng riêng - Đất cơ sở giáo dục - đào tạo có kinh doanh
Trong đó có 1000 m2 của nhà em và 200 m2 người quen (Có giấy tay phân chia vị trí)

Hiện đã có nhà 3 lớp chưa hoàn công (do lấy ở chứ không khai thác giáo dục)

Hiện em đang tìm đơn vị thuê 1000m2 của nhà em, hợp đồng tất nhiên không dưới 10 năm, nhưng em nghe có một số thông tin là cho thuê đất mdsd này sau này khó đòi, nhờ các bác khai sáng giúp em do phần này thì em thật sự chưa hiểu lắm về lý do khó đòi.

Em cũng xin cao kiến nếu kí hợp đồng 10 - 20 năm thu tiền 1 lần (tất nhiên giá cả sẽ ưu đãi) thì liệu có thu hút đơn vị thuê không ạ.

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Thưa các bác,

Em có 1 mảnh nhỏ 1200 m2 đứng tên chính chủ (đã có sổ đỏ)
Mục đích sử dụng riêng - Đất cơ sở giáo dục - đào tạo có kinh doanh
Trong đó có 1000 m2 của nhà em và 200 m2 người quen (Có giấy tay phân chia vị trí)

Hiện đã có nhà 3 lớp chưa hoàn công (do lấy ở chứ không khai thác giáo dục)

Hiện em đang tìm đơn vị thuê 1000m2 của nhà em, hợp đồng tất nhiên không dưới 10 năm, nhưng em nghe có một số thông tin là cho thuê đất mdsd này sau này khó đòi, nhờ các bác khai sáng giúp em do phần này thì em thật sự chưa hiểu lắm về lý do khó đòi.

Em cũng xin cao kiến nếu kí hợp đồng 10 - 20 năm thu tiền 1 lần (tất nhiên giá cả sẽ ưu đãi) thì liệu có thu hút đơn vị thuê không ạ.
Quận mấy vậy bác?

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
ở TP. Vũng Tàu bác :))
Úi xa quá, e tưởng q9, tại e có chị khách làm mảng giáo dục nên trc dịch có hỏi e kiếm đất cho c thuê mở trg học quốc tế, mà sau dịch k biết còn nhu cầu k, mà c ở HCM

• Sad
Reactions: ATRUNG
Tập Lái
14/9/20
5
1
1
30
Úi xa quá, e tưởng q9, tại e có chị khách làm mảng giáo dục nên trc dịch có hỏi e kiếm đất cho c thuê mở trg học quốc tế, mà sau dịch k biết còn nhu cầu k, mà c ở HCM
Ở HCM chắc em nhá cái là ra liền :)) khổ nổi k phải =))

• Haha
Reactions: hapi.bds