Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
28/4/15
0
1
2
40
Mong các Bác am hiểu khu vực đường Phạm Thế Hiển, P5Q8 tư vấn giúp có nên mua nhà mặt tiền ở khu vực phía ven kênh Đôi đối diện UBND Q8 ko a?
Nghe nói khu này bị quy hoạch làm hành lang bảo vệ kênh và công viên cây xanh từ năm 1997. Không biết tình hình quy hoạch này ra sao rồi, toàn bộ khu dân cư phía đó bị giải tỏa hay chỉ những nhà ven kênh và trên kênh. Thấy toàn bộ những công trình quan trong đều nằm cùng phía với UBND: chợ, trường, nhà hàng Nhơn Hòa...ko có 1 công trình quan trọng nào nằm ở phía ven bờ kênh. Nên thấy hơi phiêu phiêu mặc dù giấy tờ nhà đầy đủ, đoàng hoàng.
Nếu mua thì giá cả giao dịch thành công là bao nhiêu xiền/ m2. Mong các bác chỉ giáo.

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
về nguyên tắc QH thì nhà ven sông 99% sẽ ra đi vấn đề là khi nào thôi, bác kiếm phía đối diện thì an tâm hơn

Tập Lái
28/4/15
0
1
2
40
về nguyên tắc QH thì nhà ven sông 99% sẽ ra đi vấn đề là khi nào thôi, bác kiếm phía đối diện thì an tâm hơn
Dạ, cảm ơn Bác. Bây giờ mới giật mình nhìn lại, thui thì để cho chắc ăn ko dám mua bên đó mặc dù là mặt tiền đường lớn.

Status
Không mở trả lời sau này.