Tập Lái
1/2/18
1
0
1
41
Gửi lời chào các bác bim !
Tình hình em là newbie của diễn đàn, và em đang xem xét dinh chiếc X6 2010. Vì em chỉ bồ kết thiết kế em nó của năm này thôi - bản sau em không ưng chút nào :D. Trước nhìn thấy em nó là đã thấy "mình ở đó" ngay rồi. Em ko tính chuyện mua đi bán lại đâu, nên mất giá hay không, không phải yếu tố, sau này nếu em nó hết date, em cho em ý vào "bảo tàng" hàng ngày lau chùi chăm sóc - lấy cảm xúc :D
Nhờ các bác lão làng tư vấn giúp em khi lấy em nó về cần/nên THAY THẾ cho em nó từ trong ra ngoài những gì CẦN THIẾT (không phải độ đâu ah - em thích nó nhìn nguyên bản - lý do em bồ kết nó đấy ah) để em nó "bình yên công tác" ko phải lo nay hắt hơi mai sổ mũi (tất nhiên em biết đặc thù dùng Bim là như thế nào) nhưng chắc ko tới nỗi 2-3 tháng lại vào gara 1 lần chứ ah. Các bác list giúp em cần thay thế cho nó những gì cần thiết và chi phí tương ứng là bao nhiêu tại hãng và ở ngoài !? Sau đó rồi thì tần suất bảo dưỡng thay thế, chăm sóc NHỮNG GÌ, NHƯ THẾ NÀO cho em nó trong ĐIỀU KIỆN BÌNH THƯỜNG ? Yêu em nó thật nhưng em không muốn tốn quá nhiều thời gian :D.

Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
Muốn cưới được một em ngon cần cho em đi kiểm tra tổng quát,sau đó cầm list phụ tùng cần thay deal giá với seller giảm giá.
Lấy xe về thay hết các món đó + bảo dưỡng thay vỏ xe nếu cần,vi vu chạy.
Về sau chỉ cần bảo dưỡng đúng hẹn là yên tâm công tác.

Tập Lái
31/3/16
11
2
3
34
EM CHÀO CÁC BÁC. CÁC BÁC CHO E XIN SỐ KHUNG XE BMW VỚI ẠK , EM CAM ON NHIỂU

Hạng B1
17/11/17
69
31
18
34
HCM
Cần phải xem xét lại tình trạng xe bác ah... tốt nhất là nên mua xe chính chủ bảo dưỡng thường xuyên...nói chung là phải biết lai lịch của nó...mua xe phải chịu khó tìm ...sau đó check lại tổng quát mới đánh giá được tình trạng xe..

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
BMW về tay Trường Hải thì sau này bảo dưỡng / sửa chữa chắc chi phí đỡ hơn nhiều

• Like
Reactions: Empire auto