Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC
Các Bác ơi, xe của em bị bụi sơn bám vào, cả thân xe lẫn kính xe các bác ạ. Thương vợ em quá, thân em nó thì không sao vì phải nhìn thật kỹ mới thấy, nhưng kính thì cứ đi mưa là nhòe, đi nắng thì như có bụi. Mấy hôm trước trời mưa đi rất khó quan sát, nhất là buổi tối.
Các Bác cho em hỏi cái này phải xử lý làm sao nhỉ. Các Bác biết garage nào tin cậy thì chỉ cho em với. Không biết xử lý bụi sơn ở thân xe có ảnh hưởng gì đến sơn xe không?
Em xin cảm ơn các Bác. Kính chúc các Bác sức khỏe để uống beer khỏe.:D

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM
RE: Bụi sơn bám vào xe. Làm sạch bằng cách nào?

Bác ra tiệm rửa xe bảo nó đem cana ra oánh lên là đi hết àh..good luck..!

• Like
Reactions: ruametocdo
Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh

Mình đã gặp tình huống này ở em xe trước: Xe mới, màu đen đậu gần công trình xây dựng bị dính bụi sơn (Xanh dương) do thợ sơn cửa sắt phun bay lên dính tùm lum lên cả kính lẫn thân xe..Mắt thường nhìn thấy có lớp màng xanh trên thân xe màu đen, sờ tay lên kính thấy sần sùi, gạt nước không sạch.... Mua lít xăng 95 về lấy vải mềm lau kỹ, sơn ra xanh cả khăn lau sau đó past lại bằng cà-na => lại đẹp như mới. Bác thử xem, mỏi tay đấy...:D

• Like
Reactions: ruametocdo
Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

Hi, cảm ơn bác Mèo và bác Giaochi. Sơn bám trên kính thì em nghĩ không vấn đề gì, chỉ cần xăng rửa là sạch thôi. Em cũng xác định là sẽ mỏi tay rồi, hix hix. Nhưng không biết thân xe mình rửa bằng xăng có ổn không nhỉ, vì nhà em sợ ảnh hưởng đến làn da của vợ em:D. Có loại dung dịch gì khác tốt hơn không các Bác ơi?

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Dầu hôi trộn với cana đó Bác,nhẹ nhất rùi đó,nhẹ hơn là tẩy hok có ra đâu..

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

Trích đoạn: Meo_ngo

Cảm ơn bác Mèo nhé. Mai t7 rảnh rỗi em sẽ thử xem sao.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Trích đoạn: Meo_ngo

Bac mua đất sét 3M về mà đánh , hay ra hàng người ta làm dịch vụ cho .Chứ cái dung dịch của bác này chảy xuông mấy cái cao su cửa kính thì nó hỏng hay lão hoá hết thôi

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Bác nên đem xe vào SONAC nói họ làm cho sẽ ko bị hại đến sơn xe

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

chính xác rồi bác, cứ đem ra sonax hơi mác mỏt tí , nhưng làm rật sạch sẽ

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48

Về bụi sơn dính trên kính thì xe em cũng bị một bên kính phụ và kính lái, vừa rồi em mang đi rửa ở đầu Linh Đàm (cửa hàng đầu tiên cách đường tàu 50m), được bác chủ cửa hàng dùng dung dịch tự pha và đất sét 3M thì phải, đánh sạch bóng. Rửa xe và hút bụi rất sạch, bác ấy lấy có 30k, khuyến mại tiền đánh sạch kính luôn.
Còn về bụi sơn dính vào thân xe thì phải mang vào gara đánh mới sạch.