Tập Lái
16/8/11
0
0
3
Tình hình là e có con camry 2.4 LE model 2007, xe tăng tốc từ 20 - 40 km/h bị rung và lắc nhẹ, e đã cân mâm vỏ và thay vỏ mới nhưng vẫn không hết, chạy trên 100 km/h thì tay lái hơi giật một chút, chạy qua 40 km/h thì tăng tốc bình thường. Mong các bác tư vấn giúp em với, vào hãng kiểm tra vẫn không có kết quả gì, toàn nói chung chung...
Cám ơn mấy bác đã xem qua topic của e.

Tập Lái
13/4/13
4
2
18
Bác đưa thông tin như trên thì không thợ nào đón bệnh chính xác được đâu Bác.Xe có thể bị hộp số, bộ vi sai, Bác hãy thay dầu mới cho hộp số và bộ vi sai.nếu vẫn không hết thì vào hãng tháo ra kiểm tra.

Tập Lái
16/8/11
0
0
3
e đã vào hãng kiểm tra rồi mà không ra bệnh, còn nhớt hộp số là loại nhớt vĩnh viễn không phải thay, trong Samco bảo như vậy, e gà lắm nên phải hỏi mấy bác ạ, mong bác nào bị tình trạng giống e chia sẻ với e ạ

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
Em nghĩ Bác nên ra garage ngoài nào uy tín kiểm tra hay hơn,một số TH hãng bắt bệnh không ra nhưng thợ ngoài lại bắt đúng bệnh vì thường họ kinh nghiệm nhiều hơn,hãng thì chủ yếu dựa vào máy móc nhiều...

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
anhkhoa09 nói:
e đã vào hãng kiểm tra rồi mà không ra bệnh, còn nhớt hộp số là loại nhớt vĩnh viễn không phải thay, trong Samco bảo như vậy, e gà lắm nên phải hỏi mấy bác ạ, mong bác nào bị tình trạng giống e chia sẻ với e ạ
Nhớt hộp số có loại vĩnh viễn nữa hả ta?

Hạng B2
9/7/07
142
76
28
Cho em hỏi cùng tí các pák ạh: em con 3.5 lên chăm 120km cũng rung rung cái volang ạh, mà ko biết sao?. Lốp mới thay cả 4 mà vẫn bị như thế.
Còn Volang ko biết lâu ngày hay sao mà khi khởi động hơi bị rít rít nhẹ khi đánh lái ??.

Tập Lái
16/9/13
37
0
6
dung vay bac co loai nhot sai vinh vien khong can thay .nhung o thi truong minh la su nong ,do am cao nen minh nen thay hay hon bac .con truoc hop xe bac bni rung lac em nghi do vo ko dung chat luong thoi bac oi .bac nen kt lai