Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Trưa nay trên đường từ Thủ Đức về thành phố em thấy có 5,6 bác bị xxx chỉ khi qua cầu Rạch Chiếc, hoá ra là do đi ở lane trong. Vậy là trên cầu Rạch Chiếc ô tô chỉ được 1 lane thôi nhé các bác, có đi sau bác cont nào ì ạch thì cũng chịu khó, đừng có dại dột mà chẻ phải, kẻo được xxx hỏi thăm!

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
Muốn nhanh hơn mọi người thì cũng phải trả giá chứ Bác .

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Ah, đúng rồi, phải là lane chứ nhỉ o_O sry, em cảnh báo cho các bác biết thế thôi, chứ em chưa có bằng cho nên đi toàn phải nối đuôi cho an toàn, đỡ bị xxx để ý >.<

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Mike Delta Hotel nói:
Lane = làn đường
Land = đất đai

Bác này khó quá. Trên OS này nói land phải hiểu là lane luôn nhá. Chừng nào nói đất mới là đất đai. Đừng ném đá em nha

Hạng F
11/1/10
6.130
60.408
113
pyben nói:
Mike Delta Hotel nói:
Lane = làn đường
Land = đất đai

Bác này khó quá. Trên OS này nói land phải hiểu là lane luôn nhá. Chừng nào nói đất mới là đất đai. Đừng ném đá em nha

nhập gia tuỳ tục

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
cpkhanhhung nói:
pyben nói:
Mike Delta Hotel nói:
Lane = làn đường
Land = đất đai

nhập gia tuỳ tục

Không phải khó. Theo em thì không nên dễ dãi với ngôn từ.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
lane trong: Xe tải và xe khách
Lane ngoài : xe du lịch
Chỗ này dạo này em thấy nhiều chú du lịch bị lượm lắm đó nha

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
bonbanhxequay nói:
Em nghĩ chúng ta nên thống nhất cách gọi lane trong hay ngoài , nhiều khi dẫn đến hiểu lầm không đáng,
Nhiều bác muốn diễn tả chính xác lại phải nói "lane trong sát con lươn" hay " vô lane ngoài bên phải " , thực sự em cũng không rõ có quy định gọi thế nào cho đúng nữa ...

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
bonbanhxequay nói:

Thì xe tải cứ xếp hàng dài bò bò, mấy bác du lịch chịu không nổi, lách ra... thế là được hỏi thăm