Tập Lái
4/8/08
11
0
0
45
www.moclangarden.vn
E định làm chuyến du lịch hè đi Hana beach resort, Thuận thành, mũi kê gà, phan thiết. Lúc trước e cũng có đi 1 lần rồi, nhưng đường xa lộ hà nội, đến gần núi Tà Cú thì rẽ phải vào. Đường đi xấu và ko đẹp lắm

E nghe nói có đường ven biển, các pác nào đi rồi, chỉ giúp dùm nhé, càng chi tiết càng tốt. tks

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Bác đi QL1, qua đường rẽ vào khu du lịch Tà Cú chừng 6km rẽ phải vào một cái đường không có tên vào xã Thuận Quý (UBND xã nằm trên mặt đường này), đường đẹp. Bác chạy cho đến khi gặp đường ven biển thì quẹo phải chừng 2km là tới Hana Beach. Bác dùng mà tìm cho dễ hình dung.

Last edited by a moderator:
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.924
133
Trai_Lang_Thang nói:
Bác đi QL1, qua đường rẽ vào khu du lịch Tà Cú chừng 6km rẽ phải vào một cái đường không có tên vào xã Thuận Quý (UBND xã nằm trên mặt đường này), đường đẹp. Bác chạy cho đến khi gặp đường ven biển thì quẹo phải chừng 2km là tới Hana Beach. Bác dùng mà tìm cho dễ hình dung.
Đã chịu khó đi đường ven biển cho nó đẹp và . . . xa thì ai đi như bác. Cứ thế này mà phang bác chủ à: bác cứ chạy kiểu gì ra tới Long Hải là được, gần tới Dinh Cô có cái bùng binh bác rẽ trái rồi cứ thế mà phang. Không thôi thì ra tới Long Hải hỏi đường qua Đèo Nước Ngọt hình như chỗ này mấy bác hội gà rán có chụp hình đó, cứ thế bác tà tà bò qua Khu Minh Đạm rồi đi tới Phan Thiết luôn á. Với lại đã chịu khó đi xa thì cứ từ từ mà đi bác ạ, đường vắng lắm tha hồ ngắm cảnh.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
S09 nói:
Trai_Lang_Thang nói:
Đã chịu khó đi đường ven biển cho nó đẹp và . . . xa thì ai đi như bác. Cứ thế này mà phang bác chủ à: bác cứ chạy kiểu gì ra tới Long Hải là được, gần tới Dinh Cô có cái bùng binh bác rẽ trái rồi cứ thế mà phang. Không thôi thì ra tới Long Hải hỏi đường qua Đèo Nước Ngọt hình như chỗ này mấy bác hội gà rán có chụp hình đó, cứ thế bác tà tà bò qua Khu Minh Đạm rồi đi tới Phan Thiết luôn á. Với lại đã chịu khó đi xa thì cứ từ từ mà đi bác ạ, đường vắng lắm tha hồ ngắm cảnh.
Sory bác em đọc không kỹ cứ nghĩ là bác chủ đi đọan Tà Cú xấu thì chỉ đọan kia cho đẹp hơn
Đi đường biển thì xa hơn vài chục cây và mất khỏang 70km đường xấu như thế này: Bác đi QL 51 đến Bà Rịa (đường không đẹp) cứ phi thẳng QL 51 nhé đừng vô Bà Rịa, đừng rẽ về VT là tới Long Hải (đường này mới chả ma nào đi giống như đường vành đai của Long Hải). Tiếp theo là đường ven biển của VT, bác cứ đạp bét nhè là ra đến Bình Châu gặp QL55 quẹo phải chạy tới Lagi. Đến Lagi bác hỏi đường ra tỉnh lộ 712 là chạy đến Mũi Kê Gà (đường này vắng nhưng xấu). Từ Mũi Kê Gà đến Hana Beach thì lại là đường biển vắng vẻ và đẹp vô cùng.