có nên mua City Gate 2 lúc này không? | Bất Động Sản

Tư Vấn Đầu Tư
  1. cactus_py

cactus_py Tập Lái

Mọi người cho em hỏi thời điểm này (12/2018) có nên mua City Gate 2 hay không ? Thấy vị trí nằm ngay Võ Văn Kiệt và giá cả cũng hợp lí nhưng sau vụ cháy Carina em cũng hơi ớn chủ đầu tư 577. Bác nào đã mua hay có ý định mua City gate 2 tư vấn dùm em với.
  2. Sakelethanh

Sakelethanh Tập Lái

Đợi xong là 2 tỷ chắc
    cactus_py thích bài này.
  3. Hoasu92

Hoasu92 Tập Lái

the
    theo em nên để qua tết đi, chứ giờ nhu cầu mua nhà trước tết rất nhiều nên sẽ bị làm giá. Qua tết thì có thể giá oki hơn. Vs lại nghe đồn sẽ có vụ " nổ bong bóng 2019 " gì đó nên em nghĩ cứ từ từ cũng dc
    cactus_py thích bài này.
  4. Sakelethanh

Sakelethanh Tập Lái

Sale và cty cũng đang gom hàng mà. Chênh 50-70tr là sale thu ngay.
  5. bigbigman

bigbigman Hạng C

Giờ làm gì có chênh 5-70, giờ chênh thâ nhất là 150 rồi
  6. cactus_py

cactus_py Tập Lái

Thấy sale bảo giờ chỉ có mua sang nhượng chứ cđt hết hàng rồi. Chả biết qua tết cđt có bung 200 căn như bác nói ko nữa. Còn cái City gate 3 xa hơn cơ mà giá lại cao hơn City gate 2 (23tr/m2 so với 22).
  7. cactus_py

cactus_py Tập Lái

lại có người bảo 2019 giá còn cao nữa đó, chả biết bong bóng có nổ ko chứ thấy người có nhu cầu mua nhà để ở ngày càng khó khăn hơn, haizzz
  8. Kila

Kila Tập Lái

Cảm giác kg tin tưởng sau vụ cháy Carina. Sorry nhưng mà bác nên suy nghĩ lại. Tầm tiền đó có thể Vay để ở những dự án tốt hơn.
  9. mrtruong2111

mrtruong2111 Tập Lái

xa hơn cũng không bao nhiêu (khoảng 10' đi xe). Quan trọng là cái gate 3 nó nằm trong khu phức hợp chung cư nhà phố thương mại ven sông gì gì đó. Nếu bác biết Pegasuit thì quy mô khu này còn lớn hơn, chỉ không bằng vị trí thôi. Còn gate 2 thì bác chủ thớt nên cân nhắc kỹ, chứ giờ có hàng là bay màu liền
  10. bigbigman

bigbigman Hạng C

@mrtruong2111 gate 2 nó đang làm, giấy phép xd đã có, còn gate 3 chưa có j, 2020 mới triển khai, gate 3 mua đầu tư để đó vì đóng 2-300 rồi ngưng. Giờ kiếm đc cái cc nào 21 triệu 1m2 cách cầu ông lãnh 10km, giao thông thuận tiện đi vào quận 5 chỉ 5 km, quận 10 7km, cầu ông lãnu 10km thời gian tối đa 25-30p ko kẹt xe ngập nước thì bác chỉ em để em mua