Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Cuối năm mùa kiểm tra nồng độ cồn liên tục mấy anh chú ý, chú ý ở đây là uống được thì bắt grab, bắt taxi về nha mấy anh.

Cuối năm tiệc tùng, rượu bia liên tục từ tết tây, cũng không để ý mãi mới hôm qua hơn 8h bị CSGT khoát lại kiểm tra thổi nồng độ cồn lần thứ 3 trong 1 tháng trở lại đây thì mới sực nhớ "à thì ra là mùa kiểm tra cuối năm".

CSGT kiểm tra nồng độ cồn cuối năm liên tục: Mấy bác tiệc tùng nhiều chú ý

Mới hôm rồi có bài CSGT có được dừng phương tiện thổi nồng độ cồn không? Mình không bàn được hay không nhưng mấy ảnh mà khoát lại thì mình hợp tác, chủ yếu mấy anh thổi nồng độ cồn đều khá đàng hoàng, dính cồn thì biên bản còn không thì mấy ảnh cảm ơn vì đã hợp tác sau đó cho đi luôn.

Có hôm mình chạy hơi nhanh mấy ảnh cũng dí bồ câu theo khoát vào lề đường, mới xuống xe là có ông cầm ống thổi lại bảo anh uống rượu hay sao mà chạy kinh vậy anh. Thổi không có gì cái ảnh cảm ơn vì đã hợp tác xong để mình đi.

Dạo này cả xe 2 bánh hay 4 bánh đều khoát vào liên tục, nhiều hôm mới hơn 7h đã thấy mấy ảnh đứng thổi rồi.

Mình hay đi khuya Võ Văn Kiệt nên bị quắc lại thổi hoài, mà ủng hộ hết mình kiểu này nha, ai ma men thì sợ, sợ thì sợ chứ cũng ủng hộ, còn đỡ hơn để mấy anh ma men chạy long nhong ngoài đường
Cuối năm mà có lỡ tất niên, gặp mặt bè bạn linh đình quá trớn quá quên mất uống bao nhiêu thì cố nhớ mà bắt taxi, grab,... nha mí anh, vừa an toàn cho bản thân là thứ nhất, an toàn cho người đi đường là thứ 2, về vợ cũng đỡ nói ra nói vào.

Còn nếu không muốn anh nào muốn gửi nhờ xe với bằng lái bên CSGT vài tháng cũng được.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Có chuyên đề thì tới công chuyện thôi. Ai mượn uống chi, này là cố tình cứ phạt 100 200 củ vào chứ 40tr còn nhẹ quá. nhậu thì book sẵn grab mà chạy. Gần đây các quán nhậu lớn còn có cả dịch vụ lái xe về dùm nữa. thích 2 300k hay 40 triệu thì tự mà chọn.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Đơn giản đã uống rượu bia thì không lái xe mình ăn nhậu cho đã xong book app BUTL có tài xế đến chở cho khỏe tấm thân.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/07
1.316
6.171
113
Nhỡ có uống vài ly lúc về mình không lái bằng tay mà dùng chân thì có sao không nhờ?

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.105
113
Bởi vậy mấy cửa hàng ăn lúc này sao ít thấy oto đậu.
Rất ít luôn.