Thảo Luận Có nên mua Volvo S60?

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Có nên mua Volvo S60?
*Ảnh minh họa

Chào các bác, mình thì đang kết S60, vợ thì thích bim, mẹc, audi hơn bảo mới đẳng cấp, mình thì thấy S60 đầy đủ option không thiếu như mấy chiếc kia, trừ Mẹc thì đủ option ngang ngửa.

Mình lên web nước ngoài thì thấy S60 T5 R-design còn mắc hơn loại cùng phân khúc với mấy hãng kia, ko thì cũng ngang ngửa giá tuỳ nước. Bác nào rành so sánh gía xe ở nước ngoài xem dùm mình có đúng vậy ko nhỉ. Mà ở VN S60 rẻ hơn nhiều mấy hãng kia, nhất là bim với audi. Vậy tính ra mua Volvo ở VN lợi hơn chứ nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
View attachment 2470377*Ảnh minh họa

Chào các bác, mình thì đang kết S60, vợ thì thích bim, mẹc, audi hơn bảo mới đẳng cấp, mình thì thấy S60 đầy đủ option không thiếu như mấy chiếc kia, trừ Mẹc thì đủ option ngang ngửa.

Mình lên web nước ngoài thì thấy S60 T5 R-design còn mắc hơn loại cùng phân khúc với mấy hãng kia, ko thì cũng ngang ngửa giá tuỳ nước. Bác nào rành so sánh gía xe ở nước ngoài xem dùm mình có đúng vậy ko nhỉ. Mà ở VN S60 rẻ hơn nhiều mấy hãng kia, nhất là bim với audi. Vậy tính ra mua Volvo ở VN lợi hơn chứ nhỉ.
con S90 từ Malai cũng ngon lắm đó bác. 2ty160 (ngon nhất trong phân khúc hạng E: Dài, an toàn, công nghệ, độ ngầu,.....)
Khuyết điểm: Đợi có để mua thì phải đặt >3 tháng. Phụ tùng khó kiếm

• Like
Reactions: Kirinman
xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Mua LuxA đi cho sang, xe đang cháy hàng nữa. Ai mà mua mấy con này.
Lux của vinfet chỉ có mấy ae em trả góp làm cho vin đi thôi. Đi đâu cũng thấy mấy dư luận viên vin nô so con xe fake này với bim, mec, xe sang giờ đến volvo. Im mà đi người ta đỡ ghét chứ nói thật chẳng có cái quái gì với mấy con xe của vin fat.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Công nhận S60 nhìn cứng, trường xe thật. Thương hiệu thì bim, mẹc, audi như vợ bác nói là chuẩn. Theo mình bác chọn Mec là hợp lý, đừng cãi vợ về ngồi xe mà mặt vơ không vui thì có mua Royroll cũng chán. Khó quá bỏ qua bác

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Volvo thì bác nên mua dòng gầm cao thôi .Chứ dòng sedan này không có gì nổi bật trên đường ,sợ sau này có muốn đổi xe thì khó bán

Hạng D
4/12/12
1.639
1.799
113
V1 nói: mua - mình ko mua.
V1 nói: ko mua - mình mua...B biết lượm V2 nào rồi đó...
Cùng là V, nên V1 luôn "ghét" V2 vì bị chiếm/san sẻ tc của B => làm ngược lời V1 mới là V2 "ngon"
B bỏ time đi thử rồi quyết cho chuẩn, Cá Nhân E cũng sẽ chọn S60 nổi tiếng an toàn, option bao la, kiểu dáng men...nổi bật hẳn vs Mer/Bim/Audi. Đi xa Tp xíu đc gán mác "xe tàu" khỏi lo vặt đồ . Đi 4-5 năm đầu chỉ bảo dưỡng nên ko care vụ phụ tùng thay thế.
Chúc Bác bình an và thượng lộ sau khi rước V2
Có nên mua Volvo S60?

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Trở về với chủ đề : em cảm nhận là bác nên xem trước 4 hiệu trên. Còn ý kiến riêng của em là Audi (vì đồ khá đại tràng, dể tìm) và tương đối rẽ sau nầy, chỉ tội bị cái mác mà trả tiền hơi đậm khi bảo dưỡng (bên nầy cũng thế). củng có thể vì xe nhập chăng ?

• Like
Reactions: Kirinman