Tập Lái
26/8/14
23
2
3
48
Chào các anh em ! Số là con xe cùi spark 2009 của mình đèn theo xe tối quá tối ra đường kg dám chạy .mình muốn cho em nó sáng một chút theo anh em làm cách nào .Thay bóng mình chưa biết sài bóng nào có sáng hơn nhiều kg có phải mua loại cao watt lên kg như vậy có làm hư chóa hay ảnh hưởng hệ thống điện kg.Lên bi xenon thì hàng xịn giá chát quá mà xe mình lại cùi quá kg xứng tầm người khác lại bảo học đòi bi trung quốckg biết có dễ đứt kg .Anh em nào có giải pháp tốt hay đang sử dụng thấy tối ưu thì tư vấn giúp mình với.thanks all

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
lên bi xenon làm khó chịu người đối diện lắm bác, nên cân nhắc,em đi xe cùi đèn cũng ko đủ sáng, em thay cặp tăng sáng của osram, ổn hơn lúc trc

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Chào các anh em ! Số là con xe cùi spark 2009 của mình đèn theo xe tối quá tối ra đường kg dám chạy .mình muốn cho em nó sáng một chút theo anh em làm cách nào .Thay bóng mình chưa biết sài bóng nào có sáng hơn nhiều kg có phải mua loại cao watt lên kg như vậy có làm hư chóa hay ảnh hưởng hệ thống điện kg.Lên bi xenon thì hàng xịn giá chát quá mà xe mình lại cùi quá kg xứng tầm người khác lại bảo học đòi bi trung quốckg biết có dễ đứt kg .Anh em nào có giải pháp tốt hay đang sử dụng thấy tối ưu thì tư vấn giúp mình với.thanks all
Bác thay cặp bóng halogen siêu sáng của Osram hay Philips,gía dao động khoảng 600-800 ngàn 1 cặp,12v 55/60w zin theo bóng xe, loại xì cùn thì mới 100w,nặng điện lại ko sáng.
xe gia đình cần gì chế cháo bi xenon,tốn kém,còn led thì e thấy nhìn màu mè lòe loẹt,có điều kiện đổi xe sang có luôn cho đẹp,còn trung quốc thì hên xui Bác à,đèn pha đang đi nó tèo ngang xương cũng phiền phức.

Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Em đang xài bóng tăng sáng night breaker thấyccải thiện được nhiều đó bác

Tập Lái
26/8/14
23
2
3
48
các bác cho mình hỏi mua bóng về tự thay có dễ kg hay phải ra thợ thay .Bác nào thay rồi hướng dẫn cho mình nhé .thanks all

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
các bác cho mình hỏi mua bóng về tự thay có dễ kg hay phải ra thợ thay .Bác nào thay rồi hướng dẫn cho mình nhé .thanks all
mua bóng về tự thay bác, em làm rồi, dễ, xe em aveo 2012

Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Bác mở nắp capo trước lên rồi tháo cái giắc điện đuôi đèn ra,có cái chụp cao su chống nước nữa,xoay rồi rút bóng ra xem đuôi gì,e nghĩ thường thường là đuôi H4,ra mua 1 cặp y chang về thao tác ngược lại,dễ hơn thay bóng 1m2 ở nhà,hihi,còn ko chắc cú thì bác vác xe ra mấy tiệm bán bóng thay luôn,khỏi lăn tăn.

Hạng D
lên bi xenon làm khó chịu người đối diện lắm bác, nên cân nhắc,em đi xe cùi đèn cũng ko đủ sáng, em thay cặp tăng sáng của osram, ổn hơn lúc trc
Bác nhầm. Lên bi-xenon chuẩn ánh sáng cắt ngang ko hề chói mắt, thậm chí còn chuẩn hơn bóng Halogen theo xe. Có điều giá hơi chát. Giờ có đèn led siêu sáng giá 2-3tr cặp, bên os mart có bác uytinlavang đang bán.

• Like
Reactions: HMG
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Bác nhầm. Lên bi-xenon chuẩn ánh sáng cắt ngang ko hề chói mắt, thậm chí còn chuẩn hơn bóng Halogen theo xe. Có điều giá hơi chát. Giờ có đèn led siêu sáng giá 2-3tr cặp, bên os mart có bác uytinlavang đang bán.
em đi đối diện xe lên bi xenon rất khó chịu vì ko thể thấy đường @@ ko biết mấy xe đó có chỉnh sáng cắt ngang mặt ko