Hạng C
10/10/10
923
10
18
41
Tình hình là e tức quá chời ngủ ko dc lun nên phải post bài cảnh báo các bác.Tối hum nay em và chị Mimo cùng mấy người bạn tới Karaoke trên đường Trương Định để giải trí lành mạnh.Em tới sau cùng nên ko còn chỗ nào để đậu xe,lúc đó phía trước còn có mấy a xxx đứng nữa.1 anh tự nhận là quản lý bãi xe chạy ra nói e xuống xe đưa chìa khóa để de xe dùm cho em,anh ý nói 1 chút nữa nếu có chỗ sẽ sắp xe lại .Nên e đành nghe theo đưa chìa khóa lun.1 lúc sau ra về thì e với chị Mimo leo lên xe,lúc này 2 kiếng xe đã dc trùm 2 miếng vải bọc.Lạ 1 cái là cái thằng nhân viên nó chỉ mở 1 bọc vải bên tay trái ra thôi còn bọc bên tay phải nó chần chừ mãi,phải nhắc nó nó mới mở.Em cứ thế phóng xe đi ko để ý gì.

Ai dè vừa quẹo cua 1 cái là phát hiện ra cái kiếng bên tay phải của mình nó bị bể rạn nứt lun.Giật mình nhớ lại hình như mình chẳng va quẹt gì để nó bị tình trạng thế,chỉ có lúc ở karaoke thôi.2 chị em lập tức quay lại bắt đền.Sau 1 hồi trình bày nọ kia,nhưng sau khi xem xét hiện trường và hiện vật e đoán là do người nào de xe ko cẩn thận ,quẹt cái kiếng vào xe rác gần đó,táng ngược 1 cách rất mạnh nên nó bị bể tròng và hở hộp kiếng lun.TRầy vài chỗ nữa.Anh quản lý bãi xe đó phải nhận phần lỗi và chấp nhận đền cho e với điều kiện là cho anh ý thay tròng kiếng và sửa lại hoản chỉnh ở gara bên ngoài chứ ko dám vào hãng.Anh ý bảo đảm cho e là kiếng xịn của Audi lun.Nhưng e cảm thấy ko an tâm.Mà ngày mai là CN nên hãng ko làm việc trong khi e lại cần phương tiện.CÁc bác bão e phải thế nào đây huhu....

Hạng D
tối hum nay giải trí lành mạnh, thế những tối khác là không lành mạnh phải hem? :D
đùa tí cho bác bớt giận, haiz cứ xem như là mình bị xui, của đi thay người đi bác, nhiều khi bắt đền người ta em cũng cảm thấy tội tội haiz mà ko bắt đền thì cũng tội mình :D

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41
gacon85 nói:
sẵn e cũng báo mấy bác cảnh giác khi giao xe cho nhân viên giữ xe Bia tươi Tiệp 107 Pasteur, mấy chú nhận xe xong qua đậu bên Hàn Thuyên. qua đó rồi mấy bác mới họ làm gì xe mình
Nó làm gì thế a?

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere
Vicky8298 nói:
gacon85 nói:
sẵn e cũng báo mấy bác cảnh giác khi giao xe cho nhân viên giữ xe Bia tươi Tiệp 107 Pasteur, mấy chú nhận xe xong qua đậu bên Hàn Thuyên. qua đó rồi mấy bác mới họ làm gì xe mình
Nó làm gì thế a?
thốc ga, dậm thắng như các test driver thứ thiệt...em bị một lần rồi ah

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
HT gặp sự cố mà chẳng thấy member ra tay nghĩa hiệp gì cả, nhất là HT Nữ nữa ?!!!

buổi tối E đi "giải trí lành mạnh" thường xuyên dùng taxi để sáng ngày còn có chiếc xe tử tế chở Vợ Con vi vu !!! khi kẹt lắm, E tìm chỗ gửi bảo đảm rồi Xe Ôm/Taxi đến trễ 1 chút cũng chẳng sao ???

E hơi trách Bác Chủ khi "dám" giao key cho bọn giữ xe khi không hề có dịch vụ vallet parking.

Hạng B2
20/9/08
155
5
0
Kinh nghiệm của em là: tìm chỗ nào có chỗ đậu xe an toàn, nếu tụi nó ze xe hộ. thì đứng canh, khi nào ze xong an toàn, thì lấy chìa khoá luôn.

xe mình thì mình xót như sát muối, bọn nó chỉ cười rồi thôi.

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41
KEKs ONE nói:
HT gặp sự cố mà chẳng thấy member ra tay nghĩa hiệp gì cả, nhất là HT Nữ nữa ?!!!

buổi tối E đi "giải trí lành mạnh" thường xuyên dùng taxi để sáng ngày còn có chiếc xe tử tế chở Vợ Con vi vu !!! khi kẹt lắm, E tìm chỗ gửi bảo đảm rồi Xe Ôm/Taxi đến trễ 1 chút cũng chẳng sao ???

E hơi trách Bác Chủ khi "dám" giao key cho bọn giữ xe khi không hề có dịch vụ vallet parking.
E cũng đâu mún giao đâu bác,mà lúc đó ko còn 1 chỗ đậu nào cả,Công An lại đang đứng đó.Nó cứ hối giao chìa kẻo bị phạt.E còn đứng nhìn nó de vào chỗ nữa mà.Nhưng sau khi ra về thì xe mình nó de lại trước cửa rùi.Vì là giải trí lành mạnh nên cứ thoải mái phóng xe đi,ghét nhất tãi bác ạh,thân gái dặm trường mà :)

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41
gacon85 nói:
chưa hết đâu bá, e và bạn e vào quán khi nó giao xe lại thì trong xe nồng nặc mùi thuốc lá (e và bạn k hút thuốc), đĩa nhạc lục lung tung, trên volang thì đầy cát (chắc bật ghế ra ghác chân lên), ghế cũng tàn thuốc, gủi hơn 2 tiếng mà trông xe lạnh ngắt...nản, thấy e phát hiện vậy chú giữ xe lơ lơ bỏ đi thật lẹ vào trong như không có gì
e cạch chỗ này luôn
Lucastoni nói:
Trời !!! Vậy là dù khó khăn cỡ nào mình cũng phải tự tìm chỗ đậu cho an toàn thui.Nghe mà sợ quá,e là hay giao chìa cho tụi nhân viên đi gửi dùm.Ko thì phải kéo theo tài xế vậy.

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn
gacon85 nói:
chưa hết đâu bá, e và bạn e vào quán khi nó giao xe lại thì trong xe nồng nặc mùi thuốc lá (e và bạn k hút thuốc), đĩa nhạc lục lung tung, trên volang thì đầy cát (chắc bật ghế ra ghác chân lên), ghế cũng tàn thuốc, gủi hơn 2 tiếng mà trông xe lạnh ngắt...nản, thấy e phát hiện vậy chú giữ xe lơ lơ bỏ đi thật lẹ vào trong như không có gì
e cạch chỗ này luôn
Lucastoni nói:
Vicky8298 nói:
gacon85 nói:
Nó làm gì thế a?
thốc ga, dậm thắng như các test driver thứ thiệt...em bị một lần rồi ah
E hay ngồi cafe ở Hàn Thuyên, e thấy bọn giữ xe của bia Pastuer đem xe qua đây đậu cho khách, bọn nó đạp thốc ga đốt lốp rồi thắng lết bánh hoài, e có cảnh báo trên OS 1 lần rồi

Hạng B1
20/9/08
96
2
18
Cái này gọi là tuỳ hoàn cảnh mà xử lý - ở xứ ta - việc có thái độ có phần không được hợp lý với xe hơi của cá nhân đôi khi mang lại nhiều điều phiền lòng ! Nói ra thì chán - không nói thì lòng mệt ! Xứ ta thế nên ta phải cố gắng mà tìm ra cách: Xe ta chỉ có chủ là ta - thế thôi !
Mà chủ thớt sao lại làm thân gái tài dặm thì đoạn trường lắm :)