Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Em chưa biết lái xe, giờ muốn đăng ký học lái. Các bác đã học lái ở đâu tốt không ạ ? Trân thành cảm ơn các bác.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Em chưa biết lái xe, giờ muốn đăng ký học lái. Các bác đã học lái ở đâu tốt không ạ ? Trân thành cảm ơn các bác.
Nếu bác không để tâm tới học phí đắt rẻ và muốn yên tâm, nhẹ đầu thì học Hoàng Gia, phí đắt nhất, chắc khoảng 8,5tr - 10tr tùy xe và thời gian bác chọn học.

Còn rẻ hơn thì cũng có nhiều trung tâm tương đối (có thể phát sinh thêm tí tiền trà nước cho thấy, ...) nhưng em không học nên không biết, đã học qua Hoàng Gia nên biết chổ này thôi.

Bác nào học chỗ khác tốt mà rẻ hơn thì sẽ tư vấn cho bác ^_^

Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Ặc, bác tham gia từ 2005, 3108 bài viết mà chưa biết lái xe :)
Anyway, học ở Hoàng Gia đi bác.

Bác này làm ở Hoàng gia, lâu lâu làm một bài survey, khảo sát, xem Hoang gia đang có tiếng như thế nào trên thi trường dạy lái xe.
chớ tham gia forum 2005, viết 3108 bài viết mà không có bằng lái,

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
em học tiến thành 6.5tr, cộng các khoản tiền túi như thuê xe cảm ứng, phí "vớ vẩn" lúc thi thực hành thì tròm trèm 7.5tr
chất lượng giảng dạy em ko đánh giá đc, ông dạy em thì lúc em đề pa chạy rồi mới khai là ko cần biết học viên biết lái hay chưa but cứ dạy đủ từ đầu, lỡ trúng ng khó tính ngta mắng vốn trung tâm thì mệt. do em biết lái nên kỹ năng dạy ng mới em ko đánh giá đc là vậy.
lý thuyết thì rất kỹ, muốn học mấy buổi cũng đc. chỉ có 1 ng dạy but dạy kỹ, để học viên hiểu luật chứ ko phải thuộc luật. ông này cũng dạy thực hành mà nghe nói khó tính lắm và đắt sô lắm, toàn dạy ghép 3-4ng 1 xe chứ ko đủ giờ dạy 1vs1.
ấn tượng duy nhất là hôm thi ở củ chi thì mấy trăm ng thi có các trung tâm lạ cho ng đi kèm đều hướng dẫn ghi hồ sơ là học tiến thành chỗ em. giống như mình tiến thành bao hết bãi thi ngày hôm đó.

PS: thớt hạng D tham gia từ 2005, em cũng hãi với thớt :D

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em thấy Trung tâm ĐH An Ninh quảng cáo được tập xe không giới hạn thời gian nhưng không biết thầy giáo thế nào. Em học Hoàng Gia, nhiều thầy khác nhau. Thầy đầu tiên rất tốt, chỉ cặn kẽ. Thầy thứ 2 chỉ cách đạp thắng là phải nhấc chân lên đạp qua chân thắng mới đủ lực. Thầy thứ 3 lên xe cho em lái từ Nguyễn Thiện Thuật ra khu tập xe ở quận 7 còn thầy ngồi chơi game trên tablet. Thầy thứ 4 cũng được nhưng không chỉ nhiều như thầy đầu tiên. Hôm xuống Bình Chánh tập xe cảm ứng ở bãi thi, thầy hướng dẫn lên xe chỉ cho các mẹo chạy 2 vòng rồi ngồi ngủ gật 1 vòng sau đó xuống cho chạy một mình.

• Like
Reactions: milkyqh