Tập Lái
18/9/08
12
8
3
www.google.com
Kính thưa các bác trên OS

Em đã từng lăn lộn ở Sài Gòn và Vũng Tàu nhưng rất lâu rồi em chưa có dịp quay trở lại hai nơi này. Ngày trước, mỗi khi đi từ Sài Gòn về Vũng Tàu thì em thường đi tàu cánh ngầm, hoặc bắt xe Hoa Mai.. Em nhớ xe khách thường chạy ra ngã 3 Vũng Tàu rồi theo QL51 phóng thẳng là Bà Rịa - Vũng Tàu.

Bây giờ, đất nước phát triển, em hỏi google map thì nó vẽ đường cho em khác xưa nhiều quá. Em mạnh dạn hỏi các bác OS giúp tư vấn cho em lộ trình (4B) đi từ quận 12 (Sài Gòn) đến Vũng Tàu rồi đi tiếp Mũi Né.

Các bác tư vấn cho em càng chi tiết càng tốt, vì em không biết đường tại Sài Gòn và cũng lâu lắm rồi em chưa quay lại Sài Gòn.

Em bắt đầu đi từ UBND Quận 12 (QL1). Em cám ơn các cụ đã đọc topic.

Tập Lái
2/6/14
9
2
3
sai gon
Đây cũng là vấn đề em đang thắc mắc, có bác nào có cao kiến giúp tụi em cái

Hạng B2
14/3/14
143
49
28
Lộ trình:
I. HCM-Vũng tàu
: UBND Quận 12 - QL1A - đến ngã ba Trạm 2 rẽ trái - QL1 - Qua cầu Đồng Nai - ngã ba Vũng Tàu rẽ phải - QL51 - QL51C - Vũng Tàu. Khoảng 110km & 2,5h.
II. Vũng Tàu - Mũi Né: Có 2 hướng đường đều tốt, khoảng 180km
1. Khó hơn nhưng đi ven biển sát biển rất đẹp: Vũng Tàu - QL51C - đến vòng xoay QL51/QL51B/QL51C rẽ phải theo đường ven biển qua cầu Cửa Lấp - đến vòng xoay rẽ trái Hương lộ 5 - đến vòng xoay ngã ba Lò Vôi rẽ phải TL44A - đi khoảng 13km qua khỏi trường tiểu học Phước Hải rẽ phải đường ven biển qua Lộc An, Hồ Tràm, Bình Châu - rẽ phải QL55 - đến Lagi đi thẳng Nguyễn Công Trứ - rẽ phải Nguyễn Chí Thanh - ĐT709 - rẽ phải ĐT 719 - đến Phan Thiết rẽ phải Trần Quý Cáp, thẳng Trần Hưng Đạo qua cầu Cà Ty, rẽ trái Thủ Khoa Huân, thẳng Nguyễn Thông qua trạm thu phí đến vong xoay. Tại đây nếu bác đi thẳng Nguyễn Thông thì ra Mũi Né, nếu rẽ trái DT706B thì ra Hòn Rơm
2. Dễ đi: Vũng Tàu - QL51C - QL51 đến vòng xoay Bà Rịa - rẽ phải Trường Chinh - qua vòng xoay thẳng QL55 và tiếp tục như hướng 1.

Tập Lái
18/9/08
12
8
3
www.google.com
google maps nó xui đi đường khác (đường cao tốc mới).
Em thì kinh nghiệm với google map vài lần rồi, nhiều khi nghe theo là chui đường bé xíu, không vừa cho 4 bánh.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Lộ trình:
I. HCM-Vũng tàu
: UBND Quận 12 - QL1A - đến ngã ba Trạm 2 rẽ trái - QL1 - Qua cầu Đồng Nai - ngã ba Vũng Tàu rẽ phải - QL51 - QL51C - Vũng Tàu. Khoảng 110km & 2,5h.
II. Vũng Tàu - Mũi Né: Có 2 hướng đường đều tốt, khoảng 180km
1. Khó hơn nhưng đi ven biển sát biển rất đẹp: Vũng Tàu - QL51C - đến vòng xoay QL51/QL51B/QL51C rẽ phải theo đường ven biển qua cầu Cửa Lấp - đến vòng xoay rẽ trái Hương lộ 5 - đến vòng xoay ngã ba Lò Vôi rẽ phải TL44A - đi khoảng 13km qua khỏi trường tiểu học Phước Hải rẽ phải đường ven biển qua Lộc An, Hồ Tràm, Bình Châu - rẽ phải QL55 - đến Lagi đi thẳng Nguyễn Công Trứ - rẽ phải Nguyễn Chí Thanh - ĐT709 - rẽ phải ĐT 719 - đến Phan Thiết rẽ phải Trần Quý Cáp, thẳng Trần Hưng Đạo qua cầu Cà Ty, rẽ trái Thủ Khoa Huân, thẳng Nguyễn Thông qua trạm thu phí đến vong xoay. Tại đây nếu bác đi thẳng Nguyễn Thông thì ra Mũi Né, nếu rẽ trái DT706B thì ra Hòn Rơm
2. Dễ đi: Vũng Tàu - QL51C - QL51 đến vòng xoay Bà Rịa - rẽ phải Trường Chinh - qua vòng xoay thẳng QL55 và tiếp tục như hướng 1.

google maps nó xui đi đường khác (đường cao tốc mới).
Em thì kinh nghiệm với google map vài lần rồi, nhiều khi nghe theo là chui đường bé xíu, không vừa cho 4 bánh.

VT-Mũi Né như trên OK, nhưng HCM-VT thì bác đi cao tốc cho khoẻ. Đi QL1A kẹt khúc trạm 2 mệt lắm. Nhúc nhích cả vài km từ Linh Trung đến tận trạm 2.

Tới ngã 4 Bình Phước rẽ phải quay vào SG rồi theo DBP- Mai Chí Thọ vào Đồng Văn Cống- đường dẫn Cao tốc mới- Nhơn Trạch-VT cũng chỉ 2g15-2g30 là đến. QL1A hên xui.

Nếu né tiếp khúc QL1A Q12 giờ cao điểm thì đi luôn ngã tư Ga xuyên SG để ra Mai Chí Thọ...

• Like
Reactions: k66473
Tập Lái
18/9/08
12
8
3
www.google.com
Em cám ơn bác.
Em mò bản đồ (vietbando) thì thấy đường đi của bác hướng dẫn như thế này:

UBND Quận 12 ----- QL1 ----- cầu Bình Phước -- - -- rẽ phải theo đường số 13 --- cầu Bình Triệu --- Đinh Bộ Lĩnh - --- Điện Biên Phủ -----????----- Mai Chí Thọ -- - Đồng Văn Cống ----- đường cao tốc .

Từ Điện Biên Phủ tới Mai Chí Thọ, cụ giúp em chi tiết hơn đi như thế nào với ạ. Em xem bản đồ thấy nhiều lựa chọn quá.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Em cám ơn bác.
Em mò bản đồ (vietbando) thì thấy đường đi của bác hướng dẫn như thế này:

UBND Quận 12 ----- QL1 ----- cầu Bình Phước -- - -- rẽ phải theo đường số 13 --- cầu Bình Triệu --- Đinh Bộ Lĩnh - --- Điện Biên Phủ -----????----- Mai Chí Thọ -- - Đồng Văn Cống ----- đường cao tốc .

Từ Điện Biên Phủ tới Mai Chí Thọ, cụ giúp em chi tiết hơn đi như thế nào với ạ. Em xem bản đồ thấy nhiều lựa chọn quá.

DBP chạy thẳng qua Metro 200m là có đường rẽ phải vào Mai chí Thọ rồi bác.

Nhưng Đinh Bộ Lĩnh thì phải rẽ trái vào Bạch Đằng ra XVNT rẽ phải rồi ôm BB rẽ trái mới ra được ĐBP nhé.

• Like
Reactions: k66473
Tập Lái
18/9/08
12
8
3
www.google.com
Em dò đường như thế này, ổn chưa bác ơi? Em xin lỗi vì em không biết đường Sài Gòn nên phải hỏi kĩ một xíu.

UBND Quận 12 ----- QL1 ----- cầu Bình Phước -- - -- rẽ phải theo đường số 13 --- cầu Bình Triệu --- Đinh Bộ Lĩnh --- Bạch Đằng --- Xô Viết Nghệ Tĩnh --- Điện Biên Phủ -----cầu Sài Gòn --- Xa Lộ Hà Nội ---- Mai Chí Thọ -- - Đồng Văn Cống ----- đường cao tốc .