Tập Lái
3/10/11
40
2
0
52
Chào các pác
Cô vợ 2 FFi của tôi chạy được 4000km rổi. Hôm nay tôi mới để ý đến cái quạt két nước làm mát. Nó chỉ hoạt động khi sử dụng đến máy lạnh. Nên nhiệt độ nước làm mát lúc xe chạy không sử dụng đến máy lạnh sẽ cao hơn nhiệt độ lúc xe chạy sử dụng máy lạnh. Các pác dừng xe mở nắp capo và sờ vào bình chứa nước làm mát là cảm nhận được ngay. Vậy quạt két nước làm mát FFi ???????????

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/12
135
2
18
43
Hoa quả sơn
Nếu Pác không yên tâm thì cứ vào hãng để kiểm tra cho đỡ phải nghi ngờ. Đối với tất cả các xe đời mới sử dụng quạt làm mát bằng Moto điện điều khiển bằng hộp đều phải đủ nhiệt độ làm việc của động cơ quạt mới quay (nếu không sử dụng máy lạnh). Còn khi Pác bật máy lạnh nếu nhiệt độ động cơ chưa đạt ở chế độ làm việc bình thường quạt vẫn quay là để giải nhiệt két làm mát của hệ thống lạnh. Chúc Pác vui vẻ.
0975208219

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
vây là em FFi này giống em Transit 2012 rồi, 1 cái wạt thổi chung cho 2 dàn nhiệt, như bác trên giải thik, máy nóng mới cần giải nhiệt --> quạt quay, còn máy lạnh mở là quạt phải quay --> giống máy lạnh nhà.
mà thực tế em để ý, khi em ko mở máy lạnh mà chạy, dàn taplo với cái đầu CD nóng rực, mở máy lạnh nó mới bình thường, em chạy FFi ạ

Hạng B2
12/3/12
135
2
18
43
Hoa quả sơn
Hầu hết các xe dàn lạnh trong taplo, Tra 2012 thì các ống gió dẫn lạnh cũng nằm trong đó vì vậy khi Pác bật lạnh nó sẽ giúp giải nhiệt các thiết bị trong taplo CD là thiết bị rất nóng khi hoạt động. Pác có cảm giác đó là đúng mà Pác để ý kỹ quá.:cool:

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
dạ tại vì nhìu khi em wên lấy cd ra, như hwa em đi trời bão, ko xài máy lạnh chạy 3 tiếng đồng hồ, để CD trong đó, về rút CD ra nóng rực, em hoảng.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.147
113
đây
nóng hay lạnh trong xe nó có đồng hồ báo nhiệt... đâu tệ tới nỗi phải mở capo lên sờ hả bác :D

Tập Lái
3/10/11
40
2
0
52
tuanle nói:
nóng hay lạnh trong xe nó có đồng hồ báo nhiệt... đâu tệ tới nỗi phải mở capo lên sờ hả bác :D
Dòng xe FFi không có đồng hồ báo nhiệt pác

Tập Lái
3/10/11
40
2
0
52
Bình nước giải nhiệt FFi sao rất nóng. Tui đã sờ thử bình nước giải xe Innova và xe hyunhdai I10 , nó nguội ngắt hà.

Hạng B2
12/3/12
135
2
18
43
Hoa quả sơn
Bac Dzung nói:
Bình nước giải nhiệt FFi sao rất nóng. Tui đã sờ thử bình nước giải xe Innova và xe hyunhdai I10 , nó nguội ngắt hà.
Fi ét với hai xe này hệ thống làm mát khác nhau xa lắm Pác ơi. Thực ra cùng tác dụng làm mát động cơ nhưng có nhiều loại hệ thống làm mát và nhiệt độ làm việc của động cơ khác nhau cũng khác nhau. Cái này thuộc về kỹ thuật nói dài dòng lắm Pác thông cảm.

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
curoi nói:
Bac Dzung nói:
Fi ét với hai xe này hệ thống làm mát khác nhau xa lắm Pác ơi. Thực ra cùng tác dụng làm mát động cơ nhưng có nhiều loại hệ thống làm mát và nhiệt độ làm việc của động cơ khác nhau cũng khác nhau. Cái này thuộc về kỹ thuật nói dài dòng lắm Pác thông cảm.
Bác curoi có thể tốm gọn lại một cái cho anh em hiểu đỡ théc méc.