Tập Lái
2/3/13
25
0
0
Sáng nay em chạy từ Q1 sang Bệnh viện DH Y Dược, đi Hồng Bàng tới ngã 4 Hồng Bàng - Lý Thường Kiệt quay đầu. Sơ đồ như sau:

Ngã tư Hồng Bàng - Lý Thường Kiệt: Em bị xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ!!!

Lúc đó có 1 xxx đang đứng trên bục hướng dẫn lưu thông.
Đèn 1 xanh em chạy tới phía trên quẹo trái qua quay đầu, em zừa quay là xxx bay xuống chĩa cap nong zo em kiu tấp lề. Lúc này mới nhớ ra chỗ này xxx hay bắt lổi này, tai nãy jo lo nói chiện, nhưng mà em cũng xuống xe koi xxx nói sao.
......
xxx: anh fai dừng chỗ đó đợi đèn xanh mới duoc quay dau. Anh chay zay la zuot den do. Lôi này fat 1chai7, giam xe 10 ngày, tuoc bang lái 30 ngày
Em: Em thấy vạch dừng rùi mà đèn đâu anh?
xxx: Đèn bên kia đường đó
......
Tức là xxx nói mới đầu nhìn đèn 1 xanh là chạy, weo trái chui zo dừng trước vạch dừng giữa đường rùi nhìn đèn 2 xanh mới weo trái thim lần nữa. Nói thiệc tới bi jo em còn ấm ức, bik là xxx bắt cung ko sai zì có vạch dừng nhưng mà de cai đèn bên kia dường là đèn của chỉu ngược lại, đèn cho đường ký thường kiệt chìu ngược lai chạy mà, giống như cai bẫy zậy. Mong các bác giải thix dùm em cái

Ngã tư Hồng Bàng - Lý Thường Kiệt: Em bị xxx bắt lỗi vượt đèn đỏ!!!

(Cái đèn bên kia sao để ý thấy dc???)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/2/12
74
22
8
bác hỏi lại thế nào là vượt ?,
vậy xe và đèn nằm vị trí nào, xe đi vị trí nào mà bảo là vượt ?

Tập Lái
2/3/13
25
0
0
Đèn 1 xanh em chay tới way đầu liền nên lúc đó đèn 2 đang đỏ, xxx tính là vượt đèn đỏ.:(

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Em nghĩ thế này có đúng không nhé , khi bác rẽ trái từ HB qua LTK để quay đầu thì lúc đó bác đã ở trên đường LTK rồi nên phải dừng ở vạch chờ và đi theo tín hiệu đèn trên đường LTK.

Tập Lái
2/3/13
25
0
0
Em ở tỉnh lên, đang chở người nhà đi khám pịn, ko có thời gian nên đành chịu bác ah. 5 ổ panh mì chưa chịu, chục ổ moi dc đi. Hix. Tại em thấy có vạch dừng nên ko cãi nữa mặc dù zẫn nói xxx là đáng lẽ cái đèn 2 nằm bên này, bên fai xe em mới tính được chứ

Tập Lái
2/3/13
25
0
0
vdvan nói:
Em nghĩ thế này có đúng không nhé , khi bác rẽ trái từ HB qua LTK để quay đầu thì lúc đó bác đã ở trên đường LTK rồi nên phải dừng ở vạch chờ và đi theo tín hiệu đèn trên đường LTK.
Đúng đúng, xxx nói em zậy đó, nhưng mà như zậy cũng ko đúng, zậy a cắm cái đèn wa bên này đi,đèn fai nằm bên phải mình mới được chứ, nói chung em nghĩ chỗ này lỗi là do Sở GTVT cắm đèn thành cai bẫy thui

Hạng B2
13/9/13
290
10
18
tận 10 ổ bmi cơ a bọn này thấy biển tỉnh nên ăn dày

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
manhtroc nói:
vdvan nói:
Đúng đúng, xxx nói em zậy đó, nhưng mà như zậy cũng ko đúng, zậy a cắm cái đèn wa bên này đi,đèn fai nằm bên phải mình mới được chứ, nói chung em nghĩ chỗ này lỗi là do Sở GTVT cắm đèn thành cai bẫy thui
Nếu các bác có hay đi dưới cầu vượt vòng xoay Cây Gõ hướng từ Phú Lâm qua 3-2 sẽ thấy vô số 4 bánh bị túm lỗi này .

Hạng B2
20/12/13
102
3
18
Mấy vạch dừng này ở bùng binh cây gõ đầy lun,nào h em đều dừng trước vạch để đợi đèn bện kia(như csgt giải thích với bác chủ) để ko cản trở lưu thông,gây kẹt xe giữa giao lộ,nhưng nếu đưởng vắng thì em cũng bang lun:D
Nhưng ở 1 topic khác,được cao thủ airbag khẳng định có thể vươt lun,ko cần phải dừng vì ko có đèn tín hiệu(nghe cũng hợp lí)
Ỡ bên Mỹ,khi thấy vạch này(nơi ko có đèn tín hiệu),mình phải dừng trước vạch khoảng 2-5s rồi sau đó mới được phép chạy tiếp..(thường ở những giao lộ ít xe lưu thông)
Lỗi này phạt nặng quá(ghép tội vượt đèn đỏ lun
)..chia buồn cùng bác

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoangquan1403