Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Chào các bác,

nhân dịp đọc bài báo quá hay về Kết nối gia đình của team Navara, em cũng máu muốn chuyển qua pick-up.

Nhưng xem mấy tấm hình, cũng làm em máu lên ko kém.

xin lỗi team Navara trước nhé, em ko cố ý lấy hình này phê bình các anh. Có thể sau event các gia đình đã dọn dẹp mọi thứ. Em mong rằng như thế.

em chỉ muốn, nếu được, tất cả anh em OSer và Ban Quản Trị OSSG phát động phong trào Oser và môi trường nhé.

đừng để 1 phút vui của chúng ta thành 1 phút buồn của trái đất.

các bác ủng hộ thì like và chia sẻ lên đây thêm nhiều hình ảnh mang tính nhắc nhở hoặc động viên anh em oser có thêm ý thức bảo vệ môi trường nhé.

Ko ủng hộ thì gạch đá em chịu ạ.

xin cảm ơn.

OS và môi trường cho cộng đồng

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Rất hoan ngênh tinh thần bảo vệ môi trường của bác,

Nhưng bác ơi chỉ vài bức ảnh đâu có nói lên điều gì. Biết đâu họ ăn xong rồi dọn dẹp thì sao?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Em có ý kiến bên post đó rồi. Đồng ý là rác sẽ được dọn sạch trước khi rời đi, nhưng đưa lên hình ảnh trên có lẽ không được tốt lắm.
Các cháu khi tham gia dã ngoại thường vô tình xả rác, nhiệm vụ của bố mẹ- thành viên trong đoàn là nhắc nhở và hướng dẫn các cháu, cũng là cách tập cho các cháu thói quen bảo vệ môi trường ngay từ khi còn nhỏ.
Thường đi em đi camping dã ngoại, đoàn có tổ chức thường chuẩn bị sẵn bao túi để bỏ rác ngay tại chổ chứ ít khi vứt bừa, cũng như xe nào cũng có xẻng để đào hố khi có nhu cầu vệ sinh và sau đó lấp đất kín.
OS và môi trường cho cộng đồng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Rất hoan ngênh tinh thần bảo vệ môi trường của bác,

Nhưng bác ơi chỉ vài bức ảnh đâu có nói lên điều gì. Biết đâu họ ăn xong rồi dọn dẹp thì sao?
Mong là như thế.
Sợ là mấy ảnh bỏ tiền ra cho cty nào đó làm dịch vụ vệ sinh, rồi họ làm qua loa chiếu lệ thì ...
.....

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Thú thật các bác là cứ đến khu vui chơi cộng đồng là em hay lên máu lắm. Mấy đứa nhỏ nhà em, 13-6 tuổi, bây giờ nhất định phải tìm được thùng rác mới bỏ vào, ko thì ko chịu. Thôi, trước mắt vậy cũng an ủi rồi.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Mong là như thế.
Sợ là mấy ảnh bỏ tiền ra cho cty nào đó làm dịch vụ vệ sinh, rồi họ làm qua loa chiếu lệ thì ...
.....
Em chắc là tất cả anh em Osers nhà ta đã thấy cảnh này nhiều lắm luôn á

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em có ý kiến bên post đó rồi. Đồng ý là rác sẽ được dọn sạch trước khi rời đi, nhưng đưa lên hình ảnh trên có lẽ không được tốt lắm.
Các cháu khi tham gia dã ngoại thường vô tình xả rác, nhiệm vụ của bố mẹ- thành viên trong đoàn là nhắc nhở và hướng dẫn các cháu, cũng là cách tập cho các cháu thói quen bảo vệ môi trường ngay từ khi còn nhỏ.
Thường đi em đi camping dã ngoại, đoàn có tổ chức thường chuẩn bị sẵn bao túi để bỏ rác ngay tại chổ chứ ít khi vứt bừa, cũng như xe nào cũng có xẻng để đào hố khi có nhu cầu vệ sinh và sau đó lấp đất kín.
View attachment 796670
Tính like cho bác nhiều nhiều mà chỉ có một nút like.
Em thì cũng có ý thức VSMT, trên xe bao giờ cũng có túi đựng rác, xuống xe cả nhà từ lớn đến nhỏ đều cẩn thận, nếu nghỉ giữa đường không có chỗ bỏ rác thì mang về khách sạn hoặc nơi nghỉ để bỏ.
Nhưng đi đoàn nhiều xe chỉ biết nhắc nhở chứ chưa biết tổ chức được như bác.
Em học tập bác điểm này.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Thật ra người lớn như em còn kém hơn bé con nhà em. Trên xe uống sữa xong, nó hỏi bố giờ hộp sửa bỏ đâu. Chú nó ngồi chung xe nói hạ kiến kiếm chổ không người rồi quăn đại đi con, nó không chiệu, nó nói là như vậy xả rác. Em nói, để trong xe đi con, về nhà mình bỏ thùng rác. Em thấy trẻ con được giáo dục tốt, nhưng do người lớn không làm gương nên nó sẽ hổng hết các bác ạ

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Thú thật các bác là cứ đến khu vui chơi cộng đồng là em hay lên máu lắm. Mấy đứa nhỏ nhà em, 13-6 tuổi, bây giờ nhất định phải tìm được thùng rác mới bỏ vào, ko thì ko chịu. Thôi, trước mắt vậy cũng an ủi rồi.
đồng ý với bác Phương Metro, nên dạy trẻ ý thức tìm thùng rác, ko nên vứt bừa bãi - cho dù vứt xong chơi xong có Ba Mẹ dọn... phải từ người lớn mà ra ...

• Like
Reactions: nttanmam