Đầu Tháng này em cho thuê Altis rồi , 1 Tháng em nó về với em có 2 ngày thôi ! Công việc em bây giờ thì phải chạy hoài, muốn kiếm 1 chiếc vừa vừa tiền như Pre 2003 - 2004 ( 17K - 18K ) Hoặc Jolie ! em muốn 7 chỗ vì chở hàng ...từ thiện hay đi chơi gia đình tiện hơn . Em thích Pre vì số tự động, nhỏ gọn, không quá cồng khềnh, nhưng đi làm từ thiện vô vùng sâu, vùng xa lên đèo vô núi thì không tiện vì gầm em nó thấp quá :(, chẳng lẻ đi đường như thế mà lấy Merc C200 của Anh Đức ( Duki ) đi thì ...tội nghiệp ......Gấu mẹ quá :D[8D]. Jolie thì to hơn nhưng số ...hổng có tự động :mad:! Em đạp côn đi trong thành phố oải quá, lúc trước ít đi thì đỡ ngán, bây giờ đi nhiều ngán bà cố luôn !!!:D . Lăn tăn hoài chả biết sao, các Bác gíup em với !

Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn
RE: Premacy hay Jolie đây ???

Tóm lại bác Nguyen Gia thích:

1. Gầm cao để trèo đèo lội suối làm từ thiện
2. 7 chỗ cho rộng rãi chở hàng hay gia đình
3. Số AT vì sợ mỏi chân

----> Bác nên lấy chiếc Lexus LX470 :D:D

Đùa với bác tí, Pre đi bác, em thấy ..... rất hợp với bác :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Nếu bác thường xuyên đi vùng sâu vùng xa thì kiếm em Vitara, nhưng chắc bác chê xấu rồi :D, thôi Zace cũng được bác ợ :D

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Bác chọn Ford Ranger đi Bác, V-Tream (số AT) Bảo đảm đi vùng xâu bảo đảm (2 cầu, gầm cao.....)

Hạng B2
25/2/06
166
1
18
40

ý e pác có thể múc pre, nếu hay đi đường xa làm từ thiện thì pác thuê 1 chú lái xe, pác ngồi bên nghe nhạc và ngắm các chị em xinh tươi có phải tốt hơn ko:D, vừa chiêm ngưỡng được cái đẹp, vừa bảo vệ sức khoẻ:D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Mua xe là tùy mục đích sử dụng, bác nguyengia đã nói đi vùng sâu vùng xa ( remote area) rồi còn gì. Ở TP mà bàn chuyện vùng sâu vùng xa khó lắm các bác ơi, như kiểu ở TP dùng Gas nấu mà cứ lên án thằng ở trong rừng chặt củi làm chất đốt í !
Nếu xét tính tối ưu với mục đích như vậy trong tầm tiền thì Jolie !!! Còn nếu đi vùng sâu vùng xa ít thì mới chọn Pre!:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: hamzui

Tóm lại bác Nguyen Gia thích:

1. Gầm cao để trèo đèo lội suối làm từ thiện
2. 7 chỗ cho rộng rãi chở hàng hay gia đình
3. Số AT vì sợ mỏi chân

----> Bác nên lấy chiếc Lexus LX470 :D:D

Đùa với bác tí, Pre đi bác, em thấy ..... rất hợp với bác :D
nếu LX470 hơi..cao thì chọn Musso Libero đi bác nguyengia ;)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.376
113

Trích đoạn: nguyengia

Đầu Tháng này em cho thuê Altis rồi , 1 Tháng em nó về với em có 2 ngày thôi ! Công việc em bây giờ thì phải chạy hoài, muốn kiếm 1 chiếc vừa vừa tiền như Pre 2003 - 2004 ( 17K - 18K ) Hoặc Jolie ! em muốn 7 chỗ vì chở hàng ...từ thiện hay đi chơi gia đình tiện hơn . Em thích Pre vì số tự động, nhỏ gọn, không quá cồng khềnh, nhưng đi làm từ thiện vô vùng sâu, vùng xa lên đèo vô núi thì không tiện vì gầm em nó thấp quá :(, chẳng lẻ đi đường như thế mà lấy Merc C200 của Anh Đức ( Duki ) đi thì ...tội nghiệp ......Gấu mẹ quá :D[8D]. Jolie thì to hơn nhưng số ...hổng có tự động :mad:! Em đạp côn đi trong thành phố oải quá, lúc trước ít đi thì đỡ ngán, bây giờ đi nhiều ngán bà cố luôn !!!:D . Lăn tăn hoài chả biết sao, các Bác gíup em với !

Bác có thường xuyên phải chở nhiều người và nhiều đồ không? Nếu câu trả lời là có thì Jolie là lựa chọn tối ưu. Vụ côn thì lâu cũng quen thôi, tôi đang chạy Jolie đây này.

Các Bác yêu vấu !
Đi vô vùng sâu vùng, xa thì ít thôi ! em ngại là cái gầm nó thấp quá, phải được như Altis thì tốt biết mấy:D. EM thấy Jolie cũng hay ngại cái côn thôi, mấy bữa nay đi từ Q.1 ---> OS từ 5h00 chiều đến đúng 6h00 mới tới, bước vô quán đi Cà nhắc luôn [8D]:D, Không biết còn em nào tầm 17 - 18K , 7 chỗ mà số tự động không các Bác ( Ngoại trừ công nông ...Isuzu [8D])