Tập Lái
27/3/10
6
0
0
Em là phụ nữ mới lái xe được 15 ngày . Ra ngòai đường bây giờ sợ quá , mấy bác lái xe biết là phụ nữ lái nên càng ép , lấn , dành đường , nhất là mấy ông taxi , đường thì đông mà đằng sau cứ nhấn kèn , nhá đèn đòi vượt , vượt không được thì vượt lên phải , rồi cúp đầu xe về lại lane. Phụ nữ chúng em ra đường thao tác hơi chậm , chứ có chạy rùa bò cản đường đâu cơ chứ . Em định làm cái decal dán sau xe : wowan driving để mấy anh biết mà thông cảm , chứ chạy thành phố thế này em hãi lắm. Chỉ mong các bác nam ra đường gặp phụ nữ lái xe thì đừng hối thúc , lấn ép > Như chiều này em chạy từ Gò vấp qua Sân bay , có 1 bác vios thì phải màu nâu , đường hồng hà các bác biết trật thế nào , xe gắn máy chạy đầy đường , thế mà cứ chạy xát đuôi xe em , kèn , nhá đèn liên tục đòi vượt . chạy 1 đọan , nhìn kiếng chiếu hậu không thấy bác ý đâu , ai ngờ bác ấy chạy ngay bên phải em , bóp kèn inh ỏi nhưng không vượt được vì xe gắn máy đông . thế mà bác ý nỡ lòng nào mới 6h chiều mà mở đèn pha chạy sau xe em :( :(, qua đến dường Trường Sơn mới vươt . Hy vọng bác đó không ở trên này .:(

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Gặp nam hay nữ thì cũng bình thường như nhau thôi, cứ đúng luật mà chạy, không may gặp Chí Phèo đang cầm lái thì ai cũng sợ chứ không riêng gì nữ.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
từ từ rồi sẽ lụa,đừng lo lắng quá,mợ cứ lái sao cho không phạm luật và an toàn là được.còn vụ decan đừng dán nhé,dán vô mợ còn vất vả hơn đó

Hạng D
5/1/08
1.570
26.056
113
Saigon
Re:Ra đường gặp phụ nữ lái xe các bác có nhường không !!

Tâm lý bất an, hồi hộp khi mới biết lái những lần đầu không chỉ phụ nữ đâu thím ui !
Từ từ lái nhiều, đi nhiều sẽ vượt qua được tâm lý đó thui mà !
Decal 'Baby In Car' thì may ra chứ ' Woman Driving ' e là ... phản tác dụng !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/12/07
74
1
8
46

Mới lái thì ai cũng lo cả, không kể là nam hay nữ. Quan trọng là chị cứ chạy đúng luật giao thông và hết sức bình tĩnh khi những gặp tình huống như gặp bác Vios.

Hạng B2
26/2/10
278
196
43

Em can mợ kohông nên gắn Women in car nó sẽ có 2 tác dụng phụ đuối lắm
1/ Mấy bác xxx thấy là miệng lẩm bẩm 2 chữ "Hàng thơm"
2/ Mấy bác tài nam sẽ đua lên bên phải của mợ nhiều hơn để ngắm mợ >>> nếu đẹp thì đi xong xong luôn còn nếu ko d... thì.....

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Các bác không biết sao chứ em đi vào ngã tư mà thấy mấy chiế xe xịn BMW, Mer có bóng dáng mấy cô son phấn loè loẹt ngồi lái là em nhường ngay.
Em bị một lần ngay bùng binh nhà thờ Đức bà, 1 cô rất trẻ và xì tin cầm lái con BMW vọt từ phía sau bên phải em lên, ép em sát vào vòng xoay để cô ấy quẹo trái vào PNT, gặp xe 2 bánh ngược chiều thì thắng cái két, xe nằm ngang ngay trước mặt em luôn, nhờ vậy em mới được chiêm ngưỡng dung nhan cô ấy. Khiếp người thì đẹp mà cầm vô-lăng sát rạt, giống y cái kiều mấy tay đua xe 2B hay ngồi ôm sát tay lái để lạng lách cho dễ.
Còn bình thường thì phải nói thật là khả năng quan sát và ước lượng không gian của chị em bẩm sinh đã yếu hơn đàn ông (họ có thể cẩn thận hơn nhưng canhkhoảng cách không tốt lắm) vì vậy nếu đi vào đường hẹp mà hía trước ngược chiều là nữ thì em luôn cố gắng ép sát vào để nhường họ qua, lôi thôi xe mình ăn thẹo chứ chẳng chơi.

Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63

Mới lái 15 ngày , ra đường "Sợ quá ": thấy phụ nữ lái xe mà chẳng nhường , đàn ông kỳ ghê ! . Lái được tháng rưỡi , ra đường " Cũng chẳng sợ như mình nghĩ " . Lái được năm rưỡi : " Không nhường mà còn đòi cương với chị hả - tới luôn " Kinh nghiệm của vợ mình đó

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn

Nếu mợ đi chậm chậm mà đường còn đủ cho xe khác vượt như taxi chẳng hạn mợ tấp sát sát vào cho mấy anh í vượt chứ em thấy nhiều mợ chạy chậm mà toàn chạy 6-4 ko cho ai vuot nên mấy anh í ép đoá ! còn anh em trên OS thấy phụ nữ chạy xe là nhường hết thôi :) chúc mợ sớm lái lụa nhé !