Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe giật giật

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam
Bác sĩ ơi giúp em với. Xe em bị cái tình trạng khi đi tốc độ thấp (khoảng 20-30km/h) mà chân ga hơi hững hờ một tý (nghĩa là hơi nhả chân ga để giữ tốc độ đều đều) thì xe cứ giật giật như lên cơn nghiện ý, đi trong thành phố rất khó chịu. Nói thêm với bác là xe em cũ (Accord 93) để lâu không chạy (nhưng mỗi tuần cũng nổ máy 1 lần). Bác bắt bệnh cho em với. Em xin cảm ơn trước.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Xe giật giật

Bệnh này là nan y rùi, chỉ có cách gả em cho...tui thôi !

Hehehe, giờ khuya quá rùi, mai em post cho bác nha !:D

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam

Vâng, kính bác lại giường [8D].
Chờ bài của bác.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trời đất [&:] Bác sĩ làm việc gì mà tới gần sáng chưa ngủ vậy? CHắc là mới đọc báo săn hàng độc nên chịu khó thức khuya săn hàng đây he he :D

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Theo em thì bệnh này cũng không có gì là nan y lắm. Bác nên kiểm tra chế, kim bơm xăng, hoặc là dynamo phát điện. Theo em thì chỉ có mấy lỗi đấy thôi. Chúc bác thành công.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

em khõng rành accord 93 là số tự động hay số tay... nếu số tay mà bác chạy số cao với tốc độ chậm thì xe nào mà chả giật :D

Có phải bác chạy số cao không? hay là do xe bệnh thiệt?

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam

Trích đoạn: b2ong

Bác sĩ ơi giúp em với. Xe em bị cái tình trạng khi đi tốc độ thấp (khoảng 20-30km/h) mà chân ga hơi hững hờ một tý (nghĩa là hơi nhả chân ga để giữ tốc độ đều đều) thì xe cứ giật giật như lên cơn nghiện ý, đi trong thành phố rất khó chịu. Nói thêm với bác là xe em cũ (Accord 93) để lâu không chạy (nhưng mỗi tuần cũng nổ máy 1 lần). Bác bắt bệnh cho em với. Em xin cảm ơn trước.
Xe của em nó cũng giật nhưng ngược lại - khi mới chạy mà lên ga nó cũng giật giật nhưng khi máy đã nóng rồi thì hết giật, chắc là cho nó thêm mấy viên thuốc lắc cho nó giật chán rối thì nó hết giật BS hé:D:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chắc chắn con ce của bác thiếu xăng thừa gió rồi, tốt nhât đưa ra gara chỉnh lại cho chuẩn, các bác thợ làm chỉ khoảng 2 phút thôi, nếu không thì tháo toàn bộ chế ra thụt rửa vệ sinh đặt lại đảm bảo nhon ngay, nếu vẫn không hết thì đổi xe mới chắc ăn nhất

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam

Trích đoạn: ptson

em khõng rành accord 93 là số tự động hay số tay... nếu số tay mà bác chạy số cao với tốc độ chậm thì xe nào mà chả giật :D

Có phải bác chạy số cao không? hay là do xe bệnh thiệt?

Xe em số tay. Không phải tại em chạy số cao khi tốc độ thấp đâu. Thậm chí khi đang ở số 3 nó nhúi nhúi như thế nhưng em chuyển sang số 4 thì lại hết, thế mới lạ. Xe em còn khoẻ lắm , mà em cũng không chạy ép số đâu.