Tập Lái
27/4/14
26
7
3
Kính chào các bác. Em mới mua và dùng xe hơi máy dầu lần đầu tiên, trước đây e cũng sở hữu nhiều loại xe nhưng toàn là xe máy xăng và có kiến thức nhất định về xe loại xăng này. Vậy xin các bác tư vấn dùm em xe oto máy dầu, đặc biệt la dòng động cơ Smart Stream của Hyundai trứ danh dành cho Santafe và TucSon thì xài loại nào la tốt nhất cho xe trên thị trường ạ? em có tìm hiểu sơ sơ thi cấp nhớt cao nhất hiện tại cho xe máy dầu la CI và CJ đúng k ạ? Xin các bác tư vấn thêm. Chân thành cảm ơn các bác ạ :)

Xin tư vấn loại nhớt tốt nhất cho máy dầu của xe Hyundai Santa Fe và Tucson 2022
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.319
7.273
113
Xe mới thì cứ vào hãng bảo dưỡng, ktv thay dầu theo tiêu chuẩn của hãng thôi bác,lăn tăn làm gì cho mệt đầu, để đầu óc thảnh thơi mà trải nghiệm sau volant thôi bác. Còn bác vẫn lăn tăn thì cứ 2 chuẩn bác tìm hiểu là tốt rồi, hãng thì tùy bác chọn như motul, mobil 1 ...

Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
trong thời gian bảo hành mà ko thay nhớt hãng có chuyện j thì hãng có quyền từ chối bảo hành

• Like
Reactions: Jake Tran
Hạng D
24/8/07
1.658
2.688
113
nhớt gì không bằng cách thay, ghé tiệm rửa xe, thấy tay chân nước nôi tùm lum, rồi kế bên đang xịt nước cao áp cho xe khác cũng tứ tung khi đang thay nhớt, chắc nhớt lúc đó có nước hoà vào, có hôm thì thấy nhân viên thay nhớt mà không biết phải đổ vào bao nhiêu lít, rồi đổ dư nhớt phải hút ra, mà thay ở ngoài xe hư vô hãng nằm dạ được không mấy anh?

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
trứ danh là động cơ HEMI của Dodge, xe bình dân làm quá