Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
Trước Tết Em được một số người cảnh báo là hiện nay tại Biên Hòa nạn ăn cắp kiếng xe xẩy ra rất nhiều.
Đúng là chạy trời không khỏi nắng, ngày mồng 03 tết, mới để xe trước nhà, vào nhà tranh thủ đớp 01 khoanh bánh tét là ở ngoài nó bẻ ngãy và mất luôn 02 cái gương hậu; Làm mấy ngày này chỉ ngồi ở nhà mà ức anh ách, nhìn xe bây giờ như con chim cánh cụt ý.
Bác nào biết có chỗ nào bán ờ TP HCM chì dùm cho Em với ( Mitubishi lancer gala ) cả kiếng lẫn miếng nhựa đen đỡ kiếng. Cám ơn các Bác nhiều.

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61
RE: Cảnh báo các thành viên tại Biên Hòa

Trời ơi đất hỡi
Thành thật chia buồn cùng bác , tết nhất mà gặp cảnh này...............chán quá[>:]................

Bác đem đến hãng hỏi hay là đi mấy cửa hàng bán đồ xe hơi kiếm thử xem.[8|]

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Xe các bác dễ bẻ nhỉ ? xe em nó chịu đấy ! chả là tối hôm mùng 2 tết vừa rồi em đến nhà ông bác trên Quảng An (HN) để xe đầu ngõ, dưới chân dốc, đi bộ vào nhà ở cuối ngõ, lúc đậu xe có nhìn gương phải đàng hoàng thấy vẫn ở đúng vị trí. Đến lúc ra thấy cả 2 mặt gương 2 bên đều gếch lên trời [&:] Khó hiểu quá ! đoán chắc là chú nào tý toáy rồi đây vì lúc đó trời đã tối, đường vắng lại hơi mưa chắc ko thể là trẻ con nghịch được, may là gương em có bảo hiểm nên các chú ko cậy ra được. Hí hí hí hí :D:D:D

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

Bác HAQT ở đâu?số dt của Bác số mấy cho em hỏi?Nhanh lên Bác oi!

nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

chia buồn với con vợ hai của bác:(

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

To: LaiThang
Mất 2 kiếng hậu mà có còn cái cùi (cục nhựa gắn vào cửa xe) không? em nghĩ tui nó bẻ thì chắc là còn. Bác cứ ghe Trần Bình Trọng - Quận 5, cứ dạo cho hết mấy cái cửa hàng làm đèn gương mà ngắm nghía, chổ nào ưng ý nhất Bác chọn. Ở TBT họ sẽ làm cho Bác một cái kiếng mới (Lấy cái cùi củ+cái gương tụi ăn cắp bán lại cho họ+một cái trục quay bằng nhôm, nếu khác màu thì phải chờ sơn lại cho giống), Giá khoảng 300-500k một cái tuỳ theo đẹp xấu. (bác phải đem xe lên đó hoặc gần đó). Gương loại gì cũng có. Nhớ xem đúng mác xe, loại xe... có in phía dưới gương (vì nhìn thì gương ford cũng gần giống Mazda)

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

Bác mua BH mất trộm ở Bao Viet đi, hồi năm ngoái con jolie tui bị vặt 1 cái 3.4T, bh đền 100%, trong vòng 4 hours.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Bảo Việt có cả bảo hiểm mất cắp hả bác, chi tiết thế nào bác cho anh em biết với