Thảo Luận Chung Chân côn - tắc đường

Tập Lái
9/2/05
30
0
0
Em hỏi một câu vỡ lòng nhờ các bác chỉ giúp. Chả là đường HN ngày càng tắc, chặt cứng, chạy xe MT, có cách nào cho xe nhích nhích mà ko phải liên tục đè côn không các bác? Chẳng nhẽ tắc 30' đồng hồ cứ phải đè côn liên tục à? (Tất nhiên có thể về mo những lúc cứng luôn cho chân trái nghỉ, nhưng dừng lại là xe máy nó leo lên chèn vào giữa bực lắm). Thêm nữa các bác đi côn thì lúc đạp gót chân trái có dính xuống sàn không? Cách đạp thế nào cho đỡ mỏi?

Nhiều hôm về nhà chân trái em nhừ tử và tự hỏi, không có cách nào khắc fục ư?

Cảm ơn các bác!

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Chân côn - tắc đường

Phải chịu thôi bác ui. Đạp côn thui chứ có cách nào đâu, buông côn là tắt máy ngay mừ.

Em thì khi tắc đường cứ thong thả thôi, xe máy nó lấn tý cứ kệ nó. Mình bật đĩa nhạc mà yêu thích lên, thưởng thức nó, khi nào chạy được thì vô số chạy tời, khi nào không chạy thì về mo nhả côn kéo thắng tay.

Nếu chân trái bác mỏi thế chứng tỏ là lái xe chưa lâu nên chưa quen thôi, từ từ sẽ hết tình trạng này.

Chạy MT cũng có cái hay của nó đấy bác ạ.

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Ráng mà chịu thôi bác. Có lần em đi công tác bị tắc những 5 tiếng, sếp em phải lên ngồi hộ một lúc đấy.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Chân phải ga và phanh thì lúc nào cũng dính gót xuống sàn, còn chân trái tỳ côn côn thì tuỳ, bác cứ lựa xem dính gót và không dính gót cái nào tiện hơn cho bác thì áp dụng. Vậy thôi!

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

@ pocket .
Nếu tắc đường liên tục và lâu thì phải về mo liên tục thôi , kẹt lâu quá có khi phải gài thắng tay lun .
Có 2 cái lợi : Chân được nghỉ ngơi + đở hại côn .
Còn xe máy có chen vào thì phải chấp nhận thôi , tranh dành với 2 bánh làm gì dể va chạm làm trầy xước xe có khi sơ xuất do không làm chủ được côn - thắng gây tai nạn lại mang vạ nửa đấy chứ .

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Em thì đoạn nào hay tắc đường thì em chơi 2 bánh cho nó nhanh...:D

Hạng B1
22/9/06
66
0
6

em thấy bác tungrose nói rất đúng ạ . nhưng đúng là nếu để xe máy chen trước sau dễ bị va quệt lắm . thôi bác đổi AT đi là hay nhất .
vụ đạp chân côn mà nhấc gót lên em thấy nguy hiểm vì mình khó kiểm soát khi nhả côn . đặc biệt lúc tắc đường dễ húc xe đằng trước . bác nên để gót chân chạm sàn thì nhả côn "ngọt" hơn .