Hạng C
23/5/12
658
832
93
Số là chiều tối qua, trên đường Nguyễn Văn Linh, bà cả nhà em chạy xe máy đi làm về thì bị mấy anh CSGT tuýt còi vì chạy sai làn đường( bà cả nhà em chạy ở phần đường dành cho xe 2 bánh, nhưng gần về phía con lươn). Do được em chỉ bảo nên bả nói " Sao em thấy đầu đường có cái biển gì gì cho xe máy chạy thẳng mà".:3dgoidien: Lần trước em có chụp hình cho bà cả xem biển 4.11 phân làn theo hướng di chuyển.
Anh CSGT nói " Cái đó dành cho xe hơi thôi,chị đưa 100k rồi đi".:3dquaytay:
Vì phải về nhà nấu cơm cho em nên bả móc luôn 100k đưa rồi chạy đi. Về kể lại cho em nghe, xong em nói " Lần trước anh cãi lí với công an, giờ em bị phạt cũng zậy". :3duongbia:Thôi thì của chồng công vợ vậy, he he.
Em thì cũng không ấm ức vì chuyện đó, cũng nói luôn với bà cả là " Lần sau chạy nép nép vô làn trong để xe hơi người ta dễ chạy".:3dcuoi:
Bả nói"Tui hok có rảnh để cãi với người ta như ông,mà có 100k thì uống li cà phê cũng hết. Phải chi mấy ông bên hành chính ai cũng rốp rẻng zậy thì tui cũng đỡ khổ, làm cái sổ hồng cả năm nay mà chưa xong".
Em cũng mong mấy anh bên địa chính, bên hành chính học tập mấy anh CSGT cho dân tiết kiệm thời gian công sức đi lại.
Chuyện nhà em có nhiêu đó, mấy bác đừng ném đá tội nghiệp.
-------------------------
UPDATE UPDATE 11/4
Nhiều khi đời cũng lắm chữ ngờ. Tự nhiên tối nay (11/4), cái anh CSGT "tốt bụng" bị đau răng và dzô đúng chỗ phòng khám của bà cả nhà em. He he. Anh ý không biết bà cả vì lúc phạt bả thì bả đeo khẩu trang,găng tay kín mít. Nhưng bà cả nhà em dòm qua là biết cố nhân. Chắc chiều thứ 7,bệnh viện 30/4 đóng cửa, mà lại bị đau răng nên ra phòng khám tư nhân giải quyết sớm đặng còn nhậu. He he. Sắp tới a ý còn quay lại thêm lần nữa, em bảo bà cả nhà em nhớ cộng thêm 100k bị phạt. Bả nói thôi kì lắm. Theo các bác thì có nên cộng thêm 100k không? :))

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/5/12
658
832
93
Trước giờ bác đi làm sổ hồng bằng... 2 nải chuối à !?
Bác cứ làm theo cách của bà xã, sẽ có sổ hồng sớm ! :D
Thì em làm theo cách của bà xã đó, kẹp 100k dzô, mà cả năm rồi chưa xong:)):3dquaytay: :))

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Gia đình bác xứng đáng là gia đình kiểu mẫu

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Số là chiều tối qua, trên đường Nguyễn Văn Linh, bà cả nhà em chạy xe máy đi làm về thì bị mấy anh CSGT tuýt còi vì chạy sai làn đường( bà cả nhà em chạy ở phần đường dành cho xe 2 bánh, nhưng gần về phía con lươn). Do được em chỉ bảo nên bả nói " Sao em thấy đầu đường có cái biển gì gì cho xe máy chạy thẳng mà".:3dgoidien: Lần trước em có chụp hình cho bà cả xem biển 4.11 phân làn theo hướng di chuyển.
Anh CSGT nói " Cái đó dành cho xe hơi thôi,chị đưa 100k rồi đi".:3dquaytay:
Vì phải về nhà nấu cơm cho em nên bả móc luôn 100k đưa rồi chạy đi. Về kể lại cho em nghe, xong em nói " Lần trước anh cãi lí với công an, giờ em bị phạt cũng zậy". :3duongbia:Thôi thì của chồng công vợ vậy, he he.
Em thì cũng không ấm ức vì chuyện đó, cũng nói luôn với bà cả là " Lần sau chạy nép nép vô làn trong để xe hơi người ta dễ chạy".:3dcuoi:
Bả nói"Tui hok có rảnh để cãi với người ta như ông,mà có 100k thì uống li cà phê cũng hết. Phải chi mấy ông bên hành chính ai cũng rốp rẻng zậy thì tui cũng đỡ khổ, làm cái sổ hồng cả năm nay mà chưa xong".
Em cũng mong mấy anh bên địa chính, bên hành chính học tập mấy anh CSGT cho dân tiết kiệm thời gian công sức đi lại.
Chuyện nhà em có nhiêu đó, mấy bác đừng ném đá tội nghiệp.

Bởi, hay nói với mấy bà đi chợ. Có 1 2 đồng cũng trả giá mất thời gian. Thì ra là mấy ông cũng tương tự, nhưng là với xxx :3dcuoi:

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Haha, đọc chuyện của bác tự nhiên em thấy vui vui, mà bác kẹp có 100k thì ít quá nên chưa có trơn tru được đâu :p

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Bà cả bác quả là thức thời! Không bôi trơn thì cứ từ từ, em làm GPXD lên xuống 8 lần, xây xong nhà không buồn đi làm lại Sô Hồng luôn. Đợi khi nào văn minh hơn rồi làm .

Hạng C
23/5/12
658
832
93
Bác kẹp nhiu ? 100K?
Cái này em hỏi thặc !
Ha ha, e đùa đó bác. Mỗi lần cũng kẹp 5 xị. Bữa nhờ cò, nó xin 10 chai. Bà cả tiếc tiền, kêu để tui đi cũng được. Giờ kẹp khoảng 6 lần, hết 3 chai mà cứ gần xong gần xong. Chắc khi nào xong e xụi luôn quá :))

• Like
Reactions: Donjuans