Hạng B2
28/7/14
166
108
43
Trái Đất
Đầu tuần có đưa F1 đi khám bệnh, trên đường về em đi Lê Lợi hướng từ chợ Bến Thành về nhà hát TP, em đi thẳng qua ngã tư Lê Lợi - Nam Kỳ, tính quẹo trái wa Pasture thì bị các xxx ngoắc vào, cùng với rất nhiều xe đi thẳng khác.
xxx: anh vi phạm đi vào đường cấm, đoạn này cấm ô tô đi thẳng từ 15h-18h, do đang thi công metro
Em: em ko biết có thông báo cấm, anh chỉ dùm
xxx: chỉ vô ngã tư Lê lợi - nam kỳ nói có bảng cấm (em cũng làm biếng ko chạy đến xem)
F1 với vợ cả trên xe, em thì muốn giải quyết cho nhanh nên tính đưa bánh mì rồi đi luôn, nhưng xxx chê (em bỏ 150k trong cavet).
xxx: lỗi này phat 1m1 giam bằng 30 ngày, sau đó ghi bb luôn, ko đợi em phân bua ji` cả
em: bla bla... cố năng nỉ 1 hồi
Cuối cùng bb ra là: đậu cách lề quá 25cm nói em ký đi, vậy là nhẹ (300-500k), chứ ghi lỗi đi vào đường cấm là phải giam bằng.
Em ko muốn lôi thôi nên ký rồi cầm bb vọt lun vì ko muốn f1 ngóng hoài.
Vài dòng để lưu ý các bác đi qua đoạn này, em sẽ xác minh bảng cấm phía trước ngã tư Lê Lợi - Nam kỳ và update thêm

Update 29.05.15
Em chụp cái hình bảng cấm nha, đt cùi nên ko thấy rõ thời gian cấm. BB đặt như thế này đảm bảo các bác sẽ nhớ hoài (vì toàn được xxx thổi vào chỉ) =))
lỗi đi thẳng đoạn Lê Lợi - NKKN

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/12/14
440
711
93
Cái chổ này tầm 4-6g chiều là tèo thấy csgt bắt rất nhiều xe vi phạm, có cả taxi (cũng rất nhiều).
Chứng tỏ dan tình lái xe nhưng hông bao giờ nhìn bảng báo giao thông gì cả.

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Chán cái đất nước mình, CSGT có nhiệm vụ điều tiết giao thông, vậy mà ko hướng dẫn người dân lại tụm năm tụm 7 huy động đông lực lượng phạt xe vi phạm trong khi chỉ cần 1 chiến sĩ đứng điều tiết hướng dẫn là được.

Em đi ngang thấy cảnh này hoài thật ngứa con mắt

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cấm đi thẳng là giảm tải cho đường Pasteur, do đoạn Lê Lợi - Pasteur đang thi công Metro.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Chán cái đất nước mình, CSGT có nhiệm vụ điều tiết giao thông, vậy mà ko hướng dẫn người dân lại tụm năm tụm 7 huy động đông lực lượng phạt xe vi phạm trong khi chỉ cần 1 chiến sĩ đứng điều tiết hướng dẫn là được.

Em đi ngang thấy cảnh này hoài thật ngứa con mắt
Ai mà quởn giờ cấm đó, ra đó hướng dẫn cho xe quay đầu lại, chắc QCBX tới gây sự liền.
Haizza XH này rồi sẽ ra sao, cờ sơ ra, sơ ra?

Hạng B2
19/9/12
215
122
43
Biển cấm theo giờ lâu rồi ạ. Hôm trước cafe ở 65 Lê Lợi 1 lúc thấy xxx hốt bộn luôn. Có lúc 3 chiếc xe ca ( chở khách tây tham quan tp dính) xe con hết chỗ đậu phải đậu ra làn giữ luôn.
Chỗ này xe bus vẫn lưu thông bình thường và nhiều xe bị ngoắc và xong rồi sau đó đi thẳng tiếp nên nhiều bác chủ quan không chú ý Biển báo cứ thấy phía trước có xe chạy rồi lao qua theo là dinh