Tập Lái
24/6/17
0
4
2
29
Xin chào các bác OSers,

Em là lính mới chưa biết nhiều và chưa có kinh nghiệm trong bất động sản.

Em chân thành nhờ vả các bác OSers tư vấn giúp em về căn hộ để ở

Em đang muốn tìm 1 căn hộ 2 phòng ngủ để ở là chính, thuận tiện đi lại Pearl Plaza và Saigon Tower với tầm giá khoảng 2t8 đổ lại (mức chi phí càng thấp càng tốt cho nhu cầu ở).

Qua tìm hiểu thì em biết đến các dự án như Wilton Tower, Masteri Thảo Điền, Masteri An Phú, The Sun Avenue nhưng giữa ma trận về giá, em thực sự bị loạn.

Các bác OSers có thể tư vấn giúp em nên chọn dự án nào (không nhất thiết phải trong danh sách trên) và ở dự án đó, mức giá khoảng bao nhiêu thì mình có thể mua được ạ?

Em xin chân thành cảm ơn các bác OSers rất rất nhiều.

• Like
Reactions: vphat28
Hạng B2
17/10/15
342
940
93
Xin chào các bác OSers,

Em là lính mới chưa biết nhiều và chưa có kinh nghiệm trong bất động sản.

Em chân thành nhờ vả các bác OSers tư vấn giúp em về căn hộ để ở

Em đang muốn tìm 1 căn hộ 2 phòng ngủ để ở là chính, thuận tiện đi lại Pearl Plaza và Saigon Tower với tầm giá khoảng 2t8 đổ lại (mức chi phí càng thấp càng tốt cho nhu cầu ở).

Qua tìm hiểu thì em biết đến các dự án như Wilton Tower, Masteri Thảo Điền, Masteri An Phú, The Sun Avenue nhưng giữa ma trận về giá, em thực sự bị loạn.

Các bác OSers có thể tư vấn giúp em nên chọn dự án nào (không nhất thiết phải trong danh sách trên) và ở dự án đó, mức giá khoảng bao nhiêu thì mình có thể mua được ạ?

Em xin chân thành cảm ơn các bác OSers rất rất nhiều.
Vote cho wilton bác

• Like
Reactions: Neo Vu
Tập Lái
24/6/17
0
4
2
29
Vote cho wilton bác

Em cũng khá ưng Wilton mà giá cao quá, căn 68m2 view hồ bơi giờ giá cũng 2t7 2t8 giao thô (còn phải tốn thêm 200-300tr làm hoàn thiện nữa).

bác tham khảo dự án Richmond City thử xem http://richmondcity.com.vn . Vị trí mặt tiền đường Nguyễn Xí, Bình Thạnh, giá căn 2pn 66m2 tầm 2 tỷ - 2,5 tỷ thui bác. Bác quan tâm dự án inbox e tư vấn thêm thông tin nhé :D .

Em cũng có tham khảo richmond rồi nhưng đường Nguyễn Xí không thuận tiện đi lại, đường nhỏ và khu đó hay tắc đường nữa.

• Like
Reactions: ZentaZen
Tập Lái
23/11/16
0
28
12
34
Hồ Chí Minh
masteri thảo điền đi pác, khu này nhiều tiện ích, tập trung đông người. Có tính thanh khoản cao mà đi lại cũng thoải mái nữa.

• Like
Reactions: Kaiser88
Hạng B2
17/10/15
342
940
93
Em cũng khá ưng Wilton mà giá cao quá, căn 68m2 view hồ bơi giờ giá cũng 2t7 2t8 giao thô (còn phải tốn thêm 200-300tr làm hoàn thiện nữa).

Em cũng có tham khảo richmond rồi nhưng đường Nguyễn Xí không thuận tiện đi lại, đường nhỏ và khu đó hay tắc đường nữa.
Nếu bác cảm thấy máteri rẻ hơn với cùng diện tích thì chọn mas để ở cũng duoc. Bản than e thì ko thich ở chung cư voi mật độ qua cao trên 1000 căn. Nhiều vấn đề lam

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
New city thủ thiêm đi bác qua pearl plaza 12 phút. Thanh toán 50% vào ở luôn full nội thất. 36tr/m2. Hy vọng có duyên gặp bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/6/17
0
4
2
29
masteri thảo điền đi pác, khu này nhiều tiện ích, tập trung đông người. Có tính thanh khoản cao mà đi lại cũng thoải mái nữa.
Nếu bác cảm thấy máteri rẻ hơn với cùng diện tích thì chọn mas để ở cũng duoc. Bản than e thì ko thich ở chung cư voi mật độ qua cao trên 1000 căn. Nhiều vấn đề lam

Điều em lăn tăn về thằng này là với mật độ đông như vậy thì liệu có gì bất tiện ko bác.

Tập Lái
24/6/17
0
4
2
29
New city thủ thiêm đi bác qua pearl plaza 12 phút. Thanh toán 50% vào ở luôn full nội thất. 36tr/m2. Hy vọng có duyên gặp bác.

Em nghe nói trước đó new city là dự án tái định cư sau mới chuyển thành thương mại. Như vậy chất lượng xây dựng, vật liệu có tốt ko bác.

Nếu giao thô, em nghĩ bác phải tốn thêm khoảng 3tr/m2 cho hoàn thiện cơ bản, rồi thêm 3tr đến 4tr/m2 cho phần nội thất nữa mới có thể vào ở được chứ nhỉ?

Mình cần hoàn thiện trước thôi, còn nội thất vô ở rồi sắm từ từ cũng đc bác. Ví mình còn một số đồ đang dùng ở nhà trọ, vô chung cư dùng tạm vẫn được

• Like
Reactions: vphat28
Tập Lái
13/8/17
23
36
13
Em nghe nói trước đó new city là dự án tái định cư sau mới chuyển thành thương mại. Như vậy chất lượng xây dựng, vật liệu có tốt ko bác.

Mình cần hoàn thiện trước thôi, còn nội thất vô ở rồi sắm từ từ cũng đc bác. Ví mình còn một số đồ đang dùng ở nhà trọ, vô chung cư dùng tạm vẫn được

Chất lượng công trình thì hơn 80% chủ đầu tư và thầu quyết định ở đây là thuận việt chủ đầu tư và thi công luôn. Các dự án thuận việt đã hoàn thành
  • Dự án Saigon Pearl, giai đoạn 2A
  • Dự án New City Thủ Thiêm Quận 2, vốn đầu tư 2.400 tỷ đồng
  • Hạ tầng toàn khu Thủ Thiêm 38,4ha
  • 2.200 căn hộ tái định cư Khu I, Thủ Thiêm với vốn đầu tư 4.200 tỷ đồng
  • Khu nhà ở Phú Thọ, Quận 11 (Lô 3)
  • Khu tái định cư Quận 12
  • Bệnh viện đa khoa Bình Dương quy mô 1.500 gường
  • Trường Cán bộ TP.HCM giai đoạn 2
  • Bệnh viện đa khoa Hoàn Mỹ (Phú Nhuận)
  • Trường kỹ nghệ Bình Dương
  • Quảng trường trung tâm thành phố Đà Lạt
  • Tòa nhà Saigon Asiana Plaza
  • Trung tâm thể thao Phú Thọ
  • Khu công nghiệp Bình Điền
  • Nhà máy cao su Kymdan
Bác có thể kiểm chứng những dự án trên là an tâm về chất lượng công trình, giá e thấy cũng là hợp lý.

dự án này khởi công năm 2013 và được chăm chút từ đó tới nay và đặc biệt là xây xong mới bán, nên chất lượng thì em cho là rất tốt.

Tập Lái
23/11/16
0
28
12
34
Hồ Chí Minh
Chỗ nào cũng có bất tiện hết, cái nào cũng tốt thì giá nó trên trời bác ạ. Pác muốn yên tâm thì qua căn hộ tìm hiểu đi, đi vài chỗ là biết ngon dở thế nào thôi.